టీఆర్‌ఎస్ ఆర్థిక మూలాలపై కేంద్రం దృష్టి?

అధికార తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితిపై భారతీయ జనతా పార్టీ జాతీయ నాయకత్వం నుంచి దాడి మొదలైనట్లు కనిపిస్తోంది. తనపై సీబీఐ, ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్‌ డైరెక్టరేట్‌ వంటి కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థలను టీఆర్‌ఎస్‌ అధినేత, ముఖ్యమంత్రి కే.చంద్రశేఖర్‌రావు కేంద్రాన్ని సవాల్‌ చేస్తున్న తరుణంలో మోదీ ప్రభుత్వం ఆయన ఆర్థిక మూలాలపై దృష్టి సారించడం ప్రారంభించింది.
ఢిల్లీ ఎక్సైజ్ పాలసీ కుంభకోణానికి సంబంధించి కేసీఆర్ కుమార్తె, ఎమ్మెల్సీ కల్వకుంట్ల కవిత, ఇతర టీఆర్‌ఎస్ నేతల పేర్లను క్రమపద్ధతిలో బహిర్గతం చేయడంతో కేసీఆర్, ఆయన కుటుంబీకుల ప్రతిష్టను దిగజార్చడమే కాకుండా వారి బంధాన్ని కూడా దూరం చేయాలనే కేంద్రం వ్యూహాన్ని స్పష్టంగా బయటపెట్టింది.
సిబిఐ ఉద్దేశపూర్వకంగా కవిత, ఆమె భర్త బంధువులు, రాజ్యసభ సభ్యుడు, టిఆర్ఎస్ శాసనసభ్యుడు సహా ఇతర టిఆర్ఎస్ నాయకుల పేర్లను, ఢిల్లీలో రాజ్యం చేస్తున్న లిక్కర్ లాబీతో వారి సంబంధాలను ఉద్దేశపూర్వకంగా లీక్ చేసింది.
లిక్కర్ పాలసీ రూపకల్పన కోసం ఢిల్లీ ఉపముఖ్యమంత్రి మనీష్ సిసోడియా ఏర్పాటు చేసిన సమావేశాల్లో కవిత తదితరులు నేరుగా ఎలా పాల్గొన్నారో మీడియాతో మాట్లాడిన బీజేపీ ఎంపీలు పర్వేశ్ వర్మ, మంజీందర్ సింగ్ ఆధారాలు బయటపెట్టారు.
బలమైన మద్యం వ్యాపారి ఆరు నెలల పాటు ఢిల్లీలోని ఫైవ్‌స్టార్ హోటల్‌లో సూట్‌ను బుక్ చేసుకున్నారని, ఇక్కడే కవిత, ఇతరులు మద్యం లాబీతో సమావేశాలకు క్రమం తప్పకుండా హాజరయ్యారని ఎంపీలు ఎత్తి చూపారు. పంజాబ్‌లో ఆమ్ ఆద్మీ ప్రచారానికి ఆమె మద్యం లాబీకి నిధులు సమకూర్చిందని వారు ఆరోపించారు.
బీజేపీ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, కేంద్రం కేసీఆర్ కుటుంబ సభ్యుల మద్యం లావాదేవీల వివరాలను, పక్కా సమాచారం పొందిన తర్వాతే బహిర్గతం చేయడం ప్రారంభించింది. కేంద్రం నుండి తదుపరి ఆదేశాల కోసం సిబిఐ వేచి ఉంది. టీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి మరిన్ని ఎలా బయటకు వస్తాయో అప్పుడు మీరు చూడగలరు అని బీజేపీ వర్గాలు పేర్కొన్నాయి.

Previous articleబీజేపీ నేతలపై కవిత పరువునష్టం కేసు!
Next articleడాక్టర్ రాజశేఖర్ ‘మాన్‌స్టర్‌’ గ్రాండ్ గా ప్రారంభం