ఇదీ ఏపీ, తెలంగాణ టీడీపీ నేతల మధ్య తేడా!

తెలంగాణ, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో టీడీపీ విధేయుల మధ్య ఒక కీలక వ్యత్యాసం ఉంది. పార్టీని వీడిన చాలా మంది టీడీపీ నేతలు ఏ మాత్రం పశ్చాత్తాపం లేకుండా చేస్తే, తెలంగాణలో పార్టీని వీడిన వారు మాత్రం కన్నీళ్లతో చేశారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో టీడీపీ అధికారంలో ఉన్నప్పటికీ,ఆ పార్టీని వీడిన వారికి మాత్రం చేదు జ్ఞాపకాలు, నెరవేర్చని వాగ్దానాలే మిగిలాయి.
అయితే అందుకు భిన్నంగా తెలంగాణాకు చెందిన టీడీపీని వీడిన నేతలు పార్టీకి రాజీనామా చేసే సమయంలో చాలా మన్ననలు పొందుతున్నారు. రేవంత్ రెడ్డి విషయమే తీసుకోండి. చంద్రబాబు నాయుడు గురించి చెప్పడానికి ఆయనకు మంచి విషయాలు మాత్రమే ఉన్నాయి.
ములుగు ఎమ్మెల్యే సీతక్క తన రాజకీయ జీవితానికి చంద్రబాబుకు రుణపడి ఉన్నానని బహిరంగంగా అంగీకరించింది. కాంగ్రెస్‌లో చేరిన తర్వాత కూడా ఆమె చంద్రబాబును పరామర్శించి రాఖీ కట్టారు. ఆ తర్వాత టీఆర్‌ఎస్‌లో చేరిన ఎల్‌.రమణకు కూడా చంద్రబాబుకు, టీడీపీకి ఎప్పుడూ ఫిర్యాదులు లేవు. తాజాగా టీడీపీని వీడిన రాజకీయ దంపతులు కొత్తకోట దయాకర్ రెడ్డి, సీతా దయాకర్ రెడ్డి టీడీపీకి విధేయులుగా ఉన్నారు. టీడీపీకి రాజీనామా చేస్తున్నట్లు ప్రకటించేటప్పుడు చాలా భావోద్వేగానికి గురయ్యారు.
టీడీపీలో తాము ఎలా ఎదిగామో, ఎదగడానికి చంద్రబాబు ఎలా సహకరించారో గుర్తు చేసుకున్నారు. ఇక టీడీపీలో ఉండి తమ కార్యకర్తలకు, మద్దతుదారులకు సాయం చేయలేక పార్టీని వీడుతున్నట్లు చెప్పారు. దయాకర్ రెడ్డి 1994,1999లో అమరచింత నుంచి, 2009లో మక్తల్ నుంచి ఎమ్మెల్యేగా ఉన్నారు. ఆయన భార్య సీతా దయాకర్ రెడ్డి 2002లోనే జిల్లా పరిషత్ చైర్‌పర్సన్‌గా ఉన్నారు. భార్యాభర్తలిద్దరూ టీడీపీ అధినేతకు విధేయులుగా ఉంటూ ఇతర ప్రముఖులు పార్టీని వీడుతున్నా పార్టీని వీడలేదు. త్వరలో వీరిద్దరూ కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరే అవకాశం ఉందని సన్నిహితులు చెబుతున్నారు.

Previous articleతాటికొండ ఎమ్మెల్యే శ్రీదేవికి కౌంట్ డౌన్ మొదలైందా?
Next articleఏపీలో జగన్ ప్రచారానికి ఐ-ప్యాక్ నారీ శక్తిపై దృష్టి?