బీజేపీ నాయకత్వంపై విజయశాంతి అసంతృప్తి?

సీనియర్ నటి, బీజేపీ జాతీయ కార్యవర్గ సభ్యురాలు ఎం. విజయశాంతి గురువారం పార్టీ తెలంగాణ శాఖ నాయకత్వంపై అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. తాను మౌనంగా ఉండాలని పార్టీ అధిష్టానం కోరుకుంటోందని మాజీ ఎంపీ ఆరోపించారు. అయితే, తనకు ఎప్పుడూ కీలక పాత్రలు చేయడం ఇష్టమని వ్యాఖ్యానించింది. స్వాతంత్య్ర సమరయోధుడు సర్దార్ పాపన్న గౌడ్ జయంతి సందర్భంగా పార్టీ రాష్ట్ర కార్యాలయంలో సీనియర్ నాయకుడు, ఎంపీ కె.లక్ష్మణ్ నివాళులర్పించిన కార్యక్రమం అనంతరం విజయశాంతి విలేకరులతో మాట్లాడుతూ అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు.
ఈ కార్యక్రమంలో తాను మాట్లాడాలనుకుంటున్నానని చెప్పింది. లక్ష్మణ్ వచ్చారని, మాట్లాడి వెళ్లిపోయారని, ఏం జరుగుతుందో అర్థం కావడం లేదని ఆమె అన్నారు. తన సేవలను పార్టీ కోసం ఎలా ఉపయోగించుకోవాలో పార్టీ రాష్ట్ర చీఫ్ బండి సంజయ్, లక్ష్మణ్‌లకు తెలియాలని విజయశాంతి వ్యాఖ్యానించారు. పార్టీ బాధ్యతలు అప్పగిస్తే చేయగలను, ఎలాంటి బాధ్యతలు ఇవ్వకుండా నేనేం చేస్తానని ఆశిస్తారని ఆమె ప్రశ్నించారు.
తనకు మాట్లాడే అవకాశం ఎందుకు నిరాకరించారని ప్రశ్నించగా పార్టీ నేతలను అడగండి అని చమత్కరించారు. విజయశాంతి కూడా ఎప్పుడూ కీలకపాత్ర పోషిస్తుందని వ్యాఖ్యానించారు. రాములమ్మ అనే టైటిల్ తో తన సినిమా గురించి ప్రస్తావిస్తూ నేను ఎప్పుడూ టాప్ రోల్ పోషిస్తాను. రాములమ్మ ఎప్పుడూ రాములమ్మే అని చెప్పింది.15 ఏళ్ల తర్వాత 2020 డిసెంబర్‌లో విజయహంతి తిరిగి బీజేపీలోకి వచ్చారు.
తెలుగు సినిమాల్లో యాక్షన్ రోల్స్‌తో ‘లేడీ అమితాబ్’గా పాపులర్ అయిన విజయశాంతి 1997లో బీజేపీలో చేరి పార్టీ మహిళా విభాగానికి ప్రధాన కార్యదర్శిగా పనిచేశారు. తెలంగాణకు ప్రత్యేక రాష్ట్ర సాధన కోసం పోరాడేందుకు ఆమె 2005లో బిజెపిని విడిచిపెట్టి తల్లి తెలంగాణ అనే ప్రత్యేక సంస్థను ఏర్పాటు చేశారు. ఆ తర్వాత ఆమె తల్లి తెలంగాణను టీఆర్‌ఎస్‌లో విలీనం చేసి 2009లో మెదక్ నియోజకవర్గం నుంచి లోక్‌సభకు ఎన్నికయ్యారు.తెలంగాణ రాష్ట్ర ఏర్పాటుకు కొన్ని నెలల ముందు 2013 ఆగస్టులో పార్టీ వ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడ్డారంటూ విజయశాంతిని టీఆర్ఎస్ సస్పెండ్ చేసింది.
ఆ తర్వాత ఆమె కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరి 2014 ఎన్నికల్లో మెదక్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేసి విఫలమయ్యారు. నాలుగేళ్లపాటు అట్టడుగున ఉన్న విజయశాంతి 2017లో మళ్లీ కాంగ్రెస్‌లో యాక్టివ్‌గా మారారు.2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పార్టీకి స్టార్ క్యాంపెయినర్‌గా ఎంపికయ్యారు. పార్టీ పరాజయం తరువాత, ఆమె పార్టీలో క్రియాశీలకంగా లేదు, 2020 లో తిరిగి బిజెపిలోకి వచ్చింది.
దాదాపు నాలుగు దశాబ్దాల సినీ ప్రస్థానం సాగిన విజయశాంతి, తెలుగు, తమిళం, మలయాళం, కన్నడ, హిందీ భాషల్లో 180కి పైగా చిత్రాల్లో నటించారు. ఆమె రాజకీయాలపై దృష్టి పెట్టడం ప్రారంభించిన తర్వాత 1999 నుండి ఆమె సినిమాల్లో కనిపించడం చాలా అరుదు. 13 సంవత్సరాల విశ్రాంతి తర్వాత, ఆమె 2020లో ప్రముఖ నటుడు మహేష్ బాబు ప్రధాన పాత్రలో నటించిన ‘సరిలేరు నీకెవ్వరు’తో వెండితెరపైకి తిరిగి వచ్చింది.

Previous articleఅనంతపురం టీడీపీలో తీవ్ర అంతర్గత పోరు!
Next articleవిజయనగరం టీడీపీలో అంతర్గత పోరు?