తెలంగాణలో కొనసాగుతున్న ఐటీ దాడులను రాజకీయ కోణంలో చూడాలా?

దేశంలో ఈడీ గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన అవసరం లేదు. కేంద్ర సంస్థలతో తమను టార్గెట్ చేసేందుకు బీజేపీ ప్రయత్నిస్తోందని ప్రతిపక్ష నేతలు ఆరోపిస్తున్న నేపథ్యంలో నిర్ణీత వ్యవధిలో దాడులు చేయడం రాజకీయ వేడిని పెంచింది. మహారాష్ట్రలో బీజేపీ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసిన వారం రోజుల తర్వాత ఈడీ అధికారులు దాడులు నిర్వహించి పెద్ద మొత్తంలో డబ్బును స్వాధీనం చేసుకున్నారు.
రైడింగ్ సంస్కృతిని ముందుకు తీసుకెళ్తూ తెలుగు రాష్ట్రమైన తెలంగాణలో ఐటీ శాఖ పలు దాడులు చేస్తోంది. ఇప్పటికే కొన్ని దాడులు జరగ్గా, తాజాగా ఓ ప్రముఖ కంపెనీ కార్యాలయంలో దాడులు జరిగాయి. తెలుగు రాష్ట్రాల్లోని ప్రముఖ రియల్ ఎస్టేట్ కంపెనీల్లో ఒకటైన వాసవి రియల్ ఎస్టేట్ గ్రూప్ ఒకేసారి పలు ప్రాంతాల్లో ఐటీ అధికారులు దాడులు నిర్వహించింది. రెండు రాష్ట్రాల్లో దాదాపు 20 చోట్ల సోదాలు జరిగినట్లు సమాచారం.పన్ను ఎగవేత ఆరోపణల నేపథ్యంలో దాడులు జరిగాయి.
రాష్ట్రంలో బ్యాక్ టు బ్యాక్ దాడులు రాజకీయ కారణాలతో ఎక్కడెక్కడ దాడులు జరిగాయనే దానిపై కొత్త చర్చ మొదలైంది.
దాడులు చూసిన రియల్ ఎస్టేట్ కంపెనీలు కొందరు రాజకీయ నేతలతో సంబంధాలున్నాయని ఆరోపిస్తూ, అలాంటి లింకులు ఉన్న కంపెనీలపై దాడులు జరిగాయని పలువురు భావిస్తున్నారు. ఉత్తరాది రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ వంటి ఇతర పార్టీలకు చెందిన నేతలను లక్ష్యంగా చేసుకుని ఐటీ దాడులు జరిగాయా అని రాజకీయ పరిశీలకులు కూడా ఆశ్చర్యపోతున్నారు. పశ్చిమ బెంగాల్‌కు చెందిన క్యాబినెట్ మంత్రిని అరెస్టు చేసినప్పటికీ ఈ అరెస్టు రాజకీయ కోణంలో ఉందని ప్రతిపక్ష పార్టీలు ఆరోపించాయి.ఇప్పుడు తెలంగాణలోనూ ఇదే ప్రశ్న వినిపిస్తోంది.

Previous articleమోడీ గడ్కరీని చూసి భయపడుతున్నారా?
Next articleఅనంతపురం టీడీపీలో తీవ్ర అంతర్గత పోరు!