మోడీ గడ్కరీని చూసి భయపడుతున్నారా?

బుధవారం బీజేపీ తన పార్లమెంటరీ బోర్డు ప్యానెల్‌ను పునర్వ్యవస్థీకరించింది. రాజకీయ పండితులను దిగ్భ్రాంతికి గురిచేస్తూ కేంద్ర రహదారుల శాఖ మంత్రి నితిన్ గడ్కరీని ఈ జాబితా నుంచి తప్పించారు. గడ్కరీతోపాటు మధ్యప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి శివరాజ్‌సింగ్‌ చౌహాన్‌ను ప్యానెల్‌ నుంచి తప్పించారు.
అయితే గడ్కరీని తప్పించడం పెద్ద చర్చకు దారి తీసింది. 2014లో ఎన్డీయే ప్రభుత్వం ఏర్పాటైనప్పటి నుంచి మోదీ గడ్కరీకి దూరం పాటిస్తున్నారు.కేంద్ర కేబినెట్‌లో మోదీ తర్వాత రెండో స్థానంలో కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా నిలిచారు. షాకు మిగతా మంత్రిత్వ శాఖలు,శాఖలన్నింటిలో పట్టు ఉంది కానీ ఆయన గడ్కరీ మంత్రివర్గాన్ని ముట్టుకోలేదు.
ఎందుకంటే నితిన్ గడ్కరీ ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌తో బలమైన పునాది, సంబంధాలను కలిగి ఉన్న నాయకులలో ఒకరు. మోడీ కూడా గడ్కరీ పనుల్లో ఎప్పుడూ జోక్యం చేసుకోరు, ఆ విధంగా మోడీ గడ్కరీని ముట్టుకోరని చాలా మంది భావించారు.
కానీ ఆశ్చర్యకరంగా గడ్కరీని బిజెపి పార్లమెంటరీ బోర్డు ప్యానెల్ నుండి మినహాయించారు.గడ్కరీకి పెరుగుతున్న ప్రజాదరణపై మోడీ అభద్రతా భావంతో ఉన్నారని రుజువు చేసింది. ప్రస్తుత బీజేపీలో ప్రధాని పీఠానికి మోదీకి ప్రత్యామ్నాయం గడ్కరీ మాత్రమేనని రాజకీయ విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు.
2019 సార్వత్రిక ఎన్నికలలో ఎగ్జిట్ పోల్స్ ఫలితాలు మిశ్రమంగా ఉన్నప్పుడు, బిజెపి మరియు దాని మిత్రపక్షాలు మ్యాజిక్ నంబర్‌కు తగ్గితే గడ్కరీ పేరును ప్రధానమంత్రి కుర్చీకి నెట్టడానికి ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌ ప్రయత్నిస్తోంది. కానీ బీజేపీకి స్పష్టమైన మెజారిటీ రావడంతో మోదీ కాస్త ఊరట చెందారు.
అయినప్పటికీ బిజెపిలో చాలామంది ఇప్పటికీ మోడీకి ఏకైక ప్రత్యామ్నాయం గడ్కరీ అని నమ్ముతారు. అదే కారణంతో పార్లమెంటరీ బోర్డు ప్యానెల్ నుండి గడ్కరీని మినహాయించారని వారు అనుమానిస్తున్నారు. బీజేపీ, బీజేపీయేతర పాలిత రాష్ట్రాలకు చెందిన కేంద్ర మంత్రులు, సీఎంలందరితో మంచి సాన్నిహిత్యం ఉన్న గడ్కరీ నుంచి పోటీని మోదీ పసిగట్టారని వారు భావిస్తున్నారు. బీజేపీ, ఆరెస్సెస్ శిబిరాల్లో గడ్కరీతో పాటు ఉత్తరప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ పేరు ప్రతి చోటా వినిపిస్తోంది.
ప్రధాని పదవికి నరేంద్ర మోడీ స్థానంలోకి వచ్చే పరిస్థితి వస్తే, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌ ఖచ్చితంగా ఎక్కడా లేని కొత్త ముఖాన్ని తెరపైకి తెస్తుంది.2014 ఎన్నికలకు ముందు మోడీ విషయంలో అదే జరిగింది.

Previous articleకోమటిరెడ్డిని విస్మరించాలని కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ నిర్ణయo?
Next articleతెలంగాణలో కొనసాగుతున్న ఐటీ దాడులను రాజకీయ కోణంలో చూడాలా?