విజయనగరం టీడీపీలో అంతర్గత పోరు?

మాజీ కేంద్ర మంత్రి పి అశోక్ గజపతి రాజు వంటి అనుభవజ్ఞుడైన రాజకీయ నాయకుడు కూడా ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని తన సొంత నియోజకవర్గం విజయనగరంలో తెలుగుదేశం పార్టీ నుండి వచ్చిన అసమ్మతిని అధిగమించలేకపోయాడు.నిజానికి అశోక్ విజయనగరం జిల్లాకు చెందిన రాజకుటుంబానికి చెందిన వారసుడు, టీడీపీ వ్యవస్థాపక సభ్యులలో ఒకరు.
అయినప్పటికీ, అశోక్ లోక్‌సభకు ఎన్నికై కేంద్ర మంత్రి అయినప్పుడు 2014, 2019 మధ్య విజయనగరం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి ప్రాతినిధ్యం వహించిన టీడీపీ నాయకుల నుండి, ముఖ్యంగా మాజీ ఎమ్మెల్యే మీసాల గీత నుండి అతను గట్టి ప్రతిఘటనను ఎదుర్కొంటున్నాడు.
2019 అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో, జగన్ వేవ్ ఎన్నికల్లో ఓడిపోయిన తన కుమార్తె అదితి గజపత్ రాజుకి టిక్కెట్ కోసం అశోక్ లాబీయింగ్ చేయడంతో ఆమెకు వరుసగా రెండవసారి టీడీపీ టిక్కెట్ నిరాకరించబడింది. టికెట్ నిరాకరించినందుకు గీత బాధపడినప్పటికీ ఆమె పార్టీని వీడలేదు.
ఇప్పుడు మళ్లీ టీడీపీలో యాక్టివ్‌గా మారిన గీత మళ్లీ విజయనగరం నుంచి టీడీపీ టికెట్ కోసం గట్టిగా లాబీయింగ్ చేస్తోంది. అయితే, అశోక్ గజపతి రాజు మళ్లీ అసెంబ్లీకి తిరిగి రావాలని కోరుతున్నాడు.. దీంతో అశోక్ గ్రూపు, గీతా గ్రూపు మధ్య ప్రచ్ఛన్న యుద్ధానికి దారితీసింది. పార్టీ టిక్కెట్ల జారీలో బీసీలకు ప్రాధాన్యం ఇవ్వాలని, మైనార్టీలో ఉన్న రాజులను కాదని గత రెండు రోజులుగా విజయనగరంలో బీసీ ఐక్య వేదిక పేరుతో ఫ్లెక్స్ బోర్డులు వెలిశాయి.
బీసీలకే టికెట్ ఇవ్వాలని టీడీపీ గట్టిగా డిమాండ్ చేయడంతో ఈ ఫ్లెక్స్ వార్ వెనుక గీత హస్తం ఉందని అశోక్ వర్గం అభిప్రాయపడింది. అశోక్ గజపతి రాజు హాజరయ్యే పార్టీ కార్యక్రమాలకు దూరంగా ఉంటూ పట్టణంలో ప్రత్యేక పార్టీ కార్యాలయాన్ని ప్రారంభించారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో పార్టీకి ప్రతిష్టాత్మకంగా మారిన విజయనగరంలో టీడీపీ అధ్యక్షుడు చంద్రబాబు నాయుడు ఈ అంతర్గత పోరును ఎలా పరిష్కరిస్తారో చూడాలి.

Previous articleబీజేపీ నాయకత్వంపై విజయశాంతి అసంతృప్తి?
Next articleShraddha Das