అనంతపురం టీడీపీలో తీవ్ర అంతర్గత పోరు!

అనంతపురం ఎప్పుడూ టీడీపీ కంచుకోట. కానీ ఇది ఎల్లప్పుడూ సమస్యాత్మక జిల్లా. తీవ్ర గ్రూపిజం ఎప్పుడూ టీడీపీని ప్రభావితం చేసింది. కానీ, కమ్మ సామాజికవర్గం నుండి వచ్చిన గట్టి మద్దతు టిడిపికి దోహదపడింది. కానీ, ఇప్పుడు టీడీపీలో గుబులు అంతా ఇంతా కాదని తెలుస్తోంది. 2014లో ఆ పార్టీకి బాలకృష్ణ, పరిటాల సునీత, ఉన్నం హనుమంతరాయ చౌదరి, ప్రభాకర చౌదరి, వరదాపురం సూరి, పయ్యావుల కేశవ్ సహా ఆరుగురు కమ్మ ఎమ్మెల్యేలు ఉన్నారు. 2019లో వైఎస్సార్‌సీపీ సునామీలో టీడీపీ దుమ్మురేపింది, కేవలం రెండు సీట్లు మాత్రమే గెలుచుకోగలిగింది. రెండు స్థానాలను బాలకృష్ణ, పయ్యావుల కేశవ్ గెలుపొందారు.
కానీ, ఎన్నికలు ముగిసిన వెంటనే, బాలకృష్ణ తన సినిమాలతో బిజీగా,భద్రతా కారణాల వల్ల పయ్యావుల కేశవ్ తన స్థావరాన్ని హైదరాబాద్‌కు మార్చారు. ఇతర నియోజక వర్గాల్లో కూడా కమ్మ నాయకులు తమ మధ్యే యుద్దానికి దిగడం 2024 ఎన్నికల్లో తెలుగుదేశం అవకాశాలకు గండికొట్టవచ్చు. పరిటాల సునీత తనయుడు పరిటాల శ్రీరామ్ ధర్మవరం నుంచి పోటీ చేయాలనుకుంటున్నారు.ఆయన గత కొంతకాలంగా నియోజకవర్గంపై కసరత్తు చేస్తున్నారు. అయితే, టీడీపీని వీడిన మాజీ ఎమ్మెల్యే వరదాపురంసూరి మళ్లీ ఆ పార్టీలోకి వచ్చే అవకాశం ఉందని, ధర్మవరం నుంచి పోటీ చేయాలని భావిస్తున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది.దీంతో సూరి, శ్రీరామ్ ఇద్దరూ ధర్మవరంలో గొడవపడుతున్నారు. ఇతర నియోజకవర్గాల్లోనూ పోటీ సాగుతున్నట్లు తెలుస్తోంది.
పుట్టపర్తిలో మాజీ మంత్రి పల్లె రఘునాథ్‌రెడ్డి, జేసీ దివాకర్‌ రెడ్డి అనుచరుడు పీ శ్రీనివాస్‌రెడ్డి మధ్య పార్టీ టికెట్‌ కోసం పోటీ నెలకొంది. మరిన్ని సమస్యలకు తోడు పుట్టపర్తి మున్సిపల్ మాజీ చైర్ పర్సన్ పీసీ గంగన్న కూడా రఘునాథరెడ్డిపై తిరుగుబాటు బావుటా ఎగురవేశారు. కదిరిలో ఇద్దరు మాజీ ఎమ్మెల్యేలు చాంద్ బాషా, కందికుంట ప్రసాద్‌ల మధ్య పోరు నెలకొంది. మడకశిరలో మాజీ ఎమ్మెల్యే ఈరన్న, మాజీ ఎమ్మెల్సీ తిప్పేస్వామి మధ్య వాగ్వాదం చోటుచేసుకుంది. చంద్రబాబు నాయుడు జోక్యం చేసుకుని అనంతపురంలో సత్వరం చర్యలు తీసుకోవాలని పార్టీ వర్గాలు భావిస్తున్నాయి. ఈ సమస్యలను పరిష్కరించకపోతే పార్టీ కోల్పోయిన వైభవాన్ని తిరిగి పొందే పరిస్థితి లేదని అంటున్నారు.

Previous articleతెలంగాణలో కొనసాగుతున్న ఐటీ దాడులను రాజకీయ కోణంలో చూడాలా?
Next articleబీజేపీ నాయకత్వంపై విజయశాంతి అసంతృప్తి?