కోమటిరెడ్డిని విస్మరించాలని కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ నిర్ణయo?

మునుగోడు అసెంబ్లీ స్థానానికి జరిగిన ఉప ఎన్నికల్లో పార్టీకి సహకరించడానికి నిరాకరిస్తున్న భువనగిరి పార్లమెంటరీ నియోజకవర్గానికి చెందిన పార్టీ ఎంపీ కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డిని కాంగ్రెస్ పార్టీ హైకమాండ్ తేలికగా తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. వెంకట్ రెడ్డి తన మొండి వైఖరి, సహకరించని కారణంగా పార్టీ నుండి సస్పెండ్ చేయవచ్చని, భారతీయ జనతా పార్టీకి తన విధేయతను మార్చడానికి అతనికి సులభతరం అవుతాయని అభిప్రాయపడ్డారు.
కానీ, ఆయనకు అలాంటి అవకాశం ఇవ్వడానికి కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ ఇష్టపడటం లేదు.
మునుగోడు ఉపఎన్నికలో తాను పార్టీ తరపున ప్రచారం చేయనని వెంకట్ రెడ్డి స్వయంగా ప్రకటించడంతో, ఆయనను విస్మరించి ఉప ఎన్నికల్లో ప్రచారం చేసే ఇతర నాయకులపై దృష్టి పెట్టాలని పార్టీ నిర్ణయించింది. ఉప ఎన్నికల్లో వెంకట్‌రెడ్డి పార్టీ కార్యక్రమాలకు దూరంగా ఉండడంతో అభ్యర్థి ఎంపికలో హైకమాండ్ కూడా ఆయనను సంప్రదించడం లేదు. దీంతో ప్రదేశ్‌ కాంగ్రెస్‌ కమిటీ అధ్యక్షుడు రేవంత్‌రెడ్డి అభ్యర్థిని ఎంపిక చేయడం సులువైంది. అదే సమయంలో, కాంగ్రెస్ నాయకులు వాస్తవానికి, రేవంత్ రెడ్డి చేసినట్లు, వారు అతని విధేయత గురించి సానుకూల ప్రకటనలు మాత్రమే చేస్తారు.ఇది నల్గొండలో పార్టీ క్యాడర్ ఉప ఎన్నికల్లో అధికార అభ్యర్థికి సహకరించేందుకు దోహదపడుతుంది.
వెంకట్ రెడ్డికి నిజంగా పార్టీలో కొనసాగడానికి ఆసక్తి ఉంటే, రేవంత్ క్షమాపణ చెప్పిన తర్వాత వివాదానికి ముగింపు పలికేవారు. ఆయన ఇంకా సమస్యను లాగడం ఆయన పార్టీలో కొనసాగే మూడ్‌లో లేరని సూచిస్తోంది అని కాంగ్రెస్ వర్గాలు తెలిపాయి. వెంకట్ రెడ్డి ఇంకా బీజేపీలో చేరకపోవడంతో ఆయన అనుచరులు నేరుగా ఆయన సోదరుడు రాజగోపాల్ రెడ్డికి ప్రచారం చేయడం లేదు. అది పరోక్షంగా కాంగ్రెస్‌కు సహకరిస్తుందని ఆ వర్గాలు పేర్కొన్నాయి.

Previous articleచంద్రబాబు,పవన్, సోములు కలవనున్నారా?
Next articleమోడీ గడ్కరీని చూసి భయపడుతున్నారా?