చేనేతను ప్రోత్సహిస్తున్నతెలంగాణ ఐఏఎస్, ఐపీఎస్ అధికారులు!

రాష్ట్రం విడిపోయిన తర్వాత తెలంగాణ తన సంస్కృతిని, దానిలో ఉన్న సుసంపన్నమైన చేనేత రంగాన్ని ప్రోత్సహించడంపై దృష్టి సారిస్తోంది. రాష్ట్ర విభజనలో రాష్ట్ర సంస్కృతి పెద్ద పాత్ర పోషించినప్పటికీ, ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్ నుండి తెలంగాణను విభజించిన తర్వాత ఈ సంస్కృతి ప్రజాదరణ పొందింది. బోనాలు, బతుకమ్మ పండుగలపై టీఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వం ప్రత్యేక దృష్టి సారిస్తోంది.
మరోవైపు, తెలంగాణ చేనేత & వస్త్ర పరిశ్రమకు గొప్ప చరిత్ర ఉంది. దీన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని టీఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వం ఈ రంగాన్ని అభివృద్ధి చేసేందుకు ఆసక్తి చూపుతోంది. గతంలో సానియా మీర్జా, సమంత చేనేతను ప్రోత్సహించేందుకు బ్రాండ్ అంబాసిడర్‌గా వ్యవహరించారు. అయినప్పటికీ, ఈ చర్యలో ఎటువంటి మార్పు లేదు. సమంత కొన్ని ఫంక్షన్లలో చేనేత చీరల్లో కనిపించినప్పటికీ
సెలబ్రిటీలు పెద్దగా చేయలేక చేనేత రంగాన్ని ఐఏఎస్, ఐపీఎస్ అధికారులు ప్రోత్సహిస్తూ మనసు దోచుకుంటున్నారు.
తెలంగాణకు చెందిన కీలక పదవిలో ఉన్న ఐఏఎస్ అధికారి చేనేత చీరలో అందమైన చిత్రాన్ని పోస్ట్ చేసి, మరికొంత మంది ఐఏఎస్, ఐపీఎస్ అధికారులను నామినేట్ చేసి సవాలును స్వీకరించారు. ఐఏఎస్ అధికారిణి, ముఖ్యమంత్రి కార్యదర్శి స్మితా సబర్వాల్ చేనేతను ప్రోత్సహించడంలో తన వంతు కృషి చేసేందుకు ముందుకొచ్చారు. చేనేత చీరలో అందమైన చిత్రాన్ని పోస్ట్ చేసిన తర్వాత, ఆమె పాల్గొనడానికి ఇతరులను నామినేట్ చేసింది.ఆమె చొరవకు భారీ స్పందన లభించింది.
మహిళా ఐఏఎస్ మరియు ఐపీఎస్ అధికారులు చీరలు ధరించి చేనేతను ప్రోత్సహించారు. ఐఏఎస్, ఐపీఎస్‌లు చేసిన పోస్టులకు మంచి స్పందన రావడంతో నెటిజన్లు చేనేత వస్త్రాలు, వీవర్ డ్రెస్‌లు అందించే వెరైటీ గురించి మాట్లాడుకుంటున్నారు. చేనేత రంగాన్ని ప్రోత్సహించడంలో ప్రముఖులు చేయలేని పనిని ఐఏఎస్, ఐపీఎస్ అధికారులు కూడా చేస్తున్నారని నెటిజన్లు అంటున్నారు. చేనేత రంగాన్ని, నేత కార్మికులను ప్రోత్సహించేందుకు అధికారులు ముందుకు వచ్చి తమ సత్తా చాటడం విశేషం.
చేనేతకు చేయూత అందించడంలో తెలంగాణ ప్రభుత్వం చేస్తున్న కృషి గురించి మాట్లాడుతూ,చేనేత కార్మికులకు ఆర్థిక సహాయం చేయడానికి ప్రభుత్వం ఇటీవల ఈ రంగానికి బీమాను ప్రకటించింది. ఇది కాకుండా, నేత కార్మికులు ఎవరైనా మరణిస్తే వారి కుటుంబ సభ్యులకు రూ.5 లక్షలు అందజేస్తారు.

Previous articleచంద్రబాబు,మమత సాధించలేని దానిపై కేసీఆర్ దృష్టి సారిస్తున్నారా?
Next articleచేనేతకు తెలంగాణ ప్రభుత్వం చేయూత..మరి ఏపీ సంగతి ఏమిటి?