చేనేతకు తెలంగాణ ప్రభుత్వం చేయూత..మరి ఏపీ సంగతి ఏమిటి?

దేశంలోని పురాతన రంగాలలో చేనేత రంగం ఒకటి. చేనేత మగ్గాలకు వెయ్యి సంవత్సరాలకు పైగా గొప్ప చరిత్ర ఉందని, దాదాపు ప్రతి ప్రాంతంలో బట్టలు నేయడంలో నిర్దిష్ట శైలి ఉంటుందని చరిత్రకారులు చెబుతున్నారు. సజీవమైన భారతీయ సంస్కృతిలో చేనేత పరిశ్రమకు కీలక పాత్ర ఉంది.
చేనేత రంగానికి చేయూతనిచ్చేందుకు తెలంగాణ ప్రభుత్వం చేతనైనంత చేస్తోంది.చేనేత కార్మికులు తమ సత్తా ఏంటో ప్రపంచానికి చాటిచెప్పేలా ప్రభుత్వం బీమా ప్రకటించి ప్రదర్శనలు నిర్వహిస్తోంది. అంతే కాదు #MyHandloomMyPride ఛాలెంజ్‌లో పాల్గొనేందుకు ఇతరులను కూడా ఐటీ మంత్రి కేటీఆర్ నామినేట్ చేశారు.
జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ పేరును కేటీఆర్ ప్రతిపాదించారు.ఛాలెంజ్‌లో పాల్గొన్న పవన్ కళ్యాణ్ మాజీ మంత్రి బాలినేని శ్రీనివాస్ రెడ్డితో పాటు మరో ముగ్గురిని నామినేట్ చేశారు. ఈ సందర్భంగా తనకు ఈ అవకాశం కల్పించిన పవన్ కళ్యాణ్‌కు శ్రీనివాస్‌రెడ్డి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు.
ఈ ఛాలెంజ్ చేసినందుకు పవన్ కళ్యాణ్‌ను మెచ్చుకోవడం కంటే వైసీపీ మంత్రి అంబటి రాంబాబు.175 నియోజకవర్గాల్లో జనసేన పోటీ చేస్తుందా లేదా అని అంబటి రాంబాబు పవన్ కళ్యాణ్‌పై ఘాటుగా ప్రశ్నించారు. పవన్ కళ్యాణ్ చేనేతను ప్రోత్సహిస్తే మంత్రికి ఏ సమస్యలు ఉన్నాయో ఎవరికీ అర్థం కావడం లేదు. తెలంగాణ ప్రభుత్వం చేనేతకు అన్ని విధాలా కృషి చేస్తోంది, అయితే ఈ విషయంలో ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం ఏమంటుందన్నది అసలు ప్రశ్న. ఏపి ప్రభుత్వం సంక్షేమ పథకాలను అందజేస్తుందనడంలో సందేహం లేదు, అయితే చేనేత రంగానికి ప్రత్యేకించి వైసీపీ అభిమానులు మాత్రం ప్రభుత్వం చేనేత కార్మికులకు ఏం చేస్తుందో చెప్పలేకపోతున్నారు.

Previous articleచేనేతను ప్రోత్సహిస్తున్నతెలంగాణ ఐఏఎస్, ఐపీఎస్ అధికారులు!
Next articleవైసీపీకి ఓటు వేసినందుకు చింతిస్తున్న దివ్యాంగులు!