టీడీపీ పార్టీ టిక్కెట్లలో బీసీలకు పెద్ద పీట?

వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌ రెడ్డి అనుసరించిన ‘సోషల్‌ ఇంజినీరింగ్‌’ వ్యూహం తనకు ఎన్నికల ప్రయోజనాలను చేకూరుస్తోందని గ్రహించిన తెలుగుదేశం పార్టీ అధ్యక్షుడు, మాజీ ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు నాయుడు కూడా అదే బాట పట్టారు. ఒకప్పుడు పార్టీకి వెన్నుదన్నుగా ఉన్న ఈ వర్గాలను ఆకర్షించేందుకు బలహీన వర్గాలకు, ముఖ్యంగా వెనుకబడిన వర్గాలకు పార్టీ టిక్కెట్లలో సింహభాగం ఇవ్వాలని చంద్రబాబు నాయుడు కూడా నిర్ణయించుకున్నారని టీడీపీకి సన్నిహిత వర్గాల సమాచారం.
తనది కమ్మ అనుకూల పార్టీ అనే అభిప్రాయాన్ని చెరిపివేయాలని టీడీపీ అధ్యక్షుడు నిర్ణయించుకున్నారని పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి. మెజారిటీ నియోజకవర్గాల్లో వెనుకబడిన తరగతులకు చెందిన బలమైన అభ్యర్థులను గుర్తించి వారికి టిక్కెట్లు ఇచ్చే పనిలో చంద్రబాబు నాయుడు కసరత్తు చేస్తున్నట్లు సమాచారం. గతంలో కమ్మల ప్రాబల్యం ఉన్న నియోజకవర్గాల్లో కూడా బీసీలకే టిక్కెట్లు ఇచ్చేవారు. బీసీలను ఆకర్షించగలిగితేనే టీడీపీ అధికారంలోకి రావడానికి సాధ్యమవుతుందని చంద్రబాబు నాయుడు అని భావిస్తున్నట్లు సన్నిహితులు చెబుతున్నారు.
బీసీలతో పాటు కాపులకు కూడా పార్టీ టిక్కెట్ల విషయంలో ముఖ్యంగా వారు ప్రాబల్యం ఉన్న జిల్లాల్లో కాపులకు పెద్ద పీట వేయాలని చంద్రబాబు నాయుడు యోచిస్తున్నారు. ఇది పవన్ కళ్యాణ్ నేతృత్వంలోని జనసేన పార్టీతో అవగాహనకు రావడానికి కూడా సహాయపడుతుంది.
అదే సమయంలో కమ్మ సామాజికవర్గానికి బదులు ఎస్సీ, ఎస్టీలు, మైనార్టీలు ఎక్కడ బలంగా ఉంటే వారికి తగిన ప్రాధాన్యతను టీడీపీ ఇస్తుంది. వైఎస్సార్‌సీ అభ్యర్థులకు దీటుగా సరైన టీడీపీ అభ్యర్థులు ఎవరనే విషయమై గ్రౌండ్ లెవెల్ నుంచి చంద్రబాబు నాయుడు ఫీడ్‌బ్యాక్ తీసుకుంటున్నట్లు చెబుతున్నారు. కమ్మ ప్రాబల్యం ఉన్ననియోజకవర్గాల్లో టీడీపీ బీసీ అభ్యర్థులను నిలబెట్టే అవకాశం ఉంది.

Previous articleజగన్ సొంత జిల్లా పై గురి పెట్టిన పవన్ కళ్యాణ్!
Next articleపవన్ కులం కార్డుతో కాపులకు ద్రోహం చేస్తున్నారు: దాడిశెట్టి రాజా