చంద్రబాబు,మమత సాధించలేని దానిపై కేసీఆర్ దృష్టి సారిస్తున్నారా?

ఏ రంగంలోనైనా ఎలక్ట్రానిక్ పరికరాల వినియోగం కాలానికి అవసరం. ఎలక్ట్రానిక్ పరికరాలు అందుబాటులోకి వచ్చిన తర్వాత పని సులువైంది. అయితే, ఎలక్ట్రానిక్ పరికరాలకు కూడా కొన్ని సమస్యలు ఉన్నాయి. బ్యాలెట్ బాక్స్‌లు లేకుండా ఓట్లు వేయడానికి ప్రవేశపెట్టిన ఎలక్ట్రానిక్ ఓటింగ్ మెషిన్ అటువంటి అప్‌గ్రేడ్ చేయడం తీవ్ర విమర్శలను ఎదుర్కొంటోంది.
కొన్ని దశాబ్దాలుగా యంత్రాలను ఉపయోగిస్తున్నప్పటికీ, గత ఎనిమిదేళ్లుగా విమర్శలు తీవ్రంగా మారాయి. 2014 తర్వాత ఈవీఎంలను ట్యాంపరింగ్ చేయవచ్చని వింటున్నాం. 2014 ఎన్నికల్లోనూ అదే వ్యూహంతో బీజేపీ విజయం సాధించిందని విమర్శలు గుప్పించారు.
జాతీయ రాజకీయాల్లోకి ప్రవేశించి భారతీయ జనతా పార్టీ, కాంగ్రెస్‌లకు ప్రత్యామ్నాయ ఫ్రంట్ తీసుకురావాలని భావిస్తున్న తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ ఈవీఎంలపై యుద్ధం చేసే యోచనలో ఉన్నట్లు సమాచారం. ఈ పోరులో ఆయన ప్రతిపక్ష పార్టీల మద్దతు తీసుకోవచ్చని నివేదికలు చెబుతున్నాయి. గతంలో చాలా మంది నేతలు ఈవీఎం ట్యాంపరింగ్‌పై పోరాటం చేసేందుకు తమ వంతు ప్రయత్నం చేశారు. అయితే ఒక్కటి కూడా సక్సెస్ కాకపోవడంతో తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి ఈ దాడిలో విజయం సాధిస్తాడో లేదో చూడాలి. బీజేపీ మాజీ మిత్రపక్షం చంద్రబాబు నాయుడు, ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ తీవ్ర విమర్శకురాలు మమతా బెనర్జీ కూడా కాషాయ పార్టీపై దాడికి ప్రయత్నించినా పెద్దగా విజయం సాధించలేకపోయారు.
ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి నారా చంద్రబాబు నాయుడు, పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీలు ఈవీఎంలపై పెద్దఎత్తున కాషాయ పార్టీని తీవ్ర విమర్శల వైపు నెట్టే ప్రయత్నం చేసినా పెద్దగా విజయం సాధించలేకపోయారు.
ఇప్పుడు తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ కూడా ఇదే అంశంపై దృష్టి సారించారు.జాతీయ రాజకీయాల్లోకి రావడానికి కేసీఆర్ చూపుతున్న సీరియస్‌ని దృష్ట్యా, ఈవీఎం ట్యాంపరింగ్ అంశంపై బీజేపీపై సీరియస్‌గా దిగేందుకు టీఆర్‌ఎస్ అధినేత తీవ్ర ప్రయత్నాలు చేయడం మనం చూడవచ్చు. అతను ఒంటరిగా పోరులో గెలవలేనందున, అతను ఇతర పార్టీల నుండి మద్దతు కోరుకుంటున్నాడు,ప్రతిపక్ష పార్టీలు తమ మద్దతు ఇవ్వవచ్చు. మరోవైపు చంద్రబాబు నాయుడు, మమతా బెనర్జీ చేయలేని పనిని కేసీఆర్ ఎలా సాధిస్తారు లేదో చూడాలి. కాలమే దీనికి సమాధానం చెప్పాలి మరి కొన్ని రోజులు ఆగాల్సిందే.

Previous articleShweta Avasthi
Next articleచేనేతను ప్రోత్సహిస్తున్నతెలంగాణ ఐఏఎస్, ఐపీఎస్ అధికారులు!