కోమటిరెడ్డితో రేవంత్ గేమ్ ఆడుతున్నాడా?

కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నేత, లోక్‌సభ సభ్యుడు భోంగీర్‌ కోమటిరెడ్డి వెంకట్‌రెడ్డి పార్టీని వీడి భారతీయ జనతా పార్టీలో చేరడం ఖాయమని అందరికీ తెలిసిందే. వెంకట్ రెడ్డి పార్టీని వీడేందుకు సాకులు వెతికే ప్రయత్నం చేస్తున్నారనేది స్పష్టంగా కనిపిస్తోంది. తన తమ్ముడు కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్ రెడ్డి బీజేపీ టికెట్‌పై పోటీ చేయనున్న నల్గొండ జిల్లాలోని మునుగోడు అసెంబ్లీ స్థానానికి జరగనున్న ఉప ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ తరపున ప్రచారం చేయనని శుక్రవారం నాడు ప్రకటించారు.
శనివారం నాడు, ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ అధ్యక్షుడు ఎ రేవంత్ రెడ్డిపై భోంగిర్ ఎంపి తన వాగ్వాదాన్ని కొనసాగించాడు, తనలాంటి సీనియర్ నాయకుడు నాలుగుసార్లు పార్టీ మారిన వ్యక్తి క్రింద పని చేయడు అని అన్నారు. మునుగోడుపై వ్యూహాత్మక సమావేశాలకు తనను ఆహ్వానించడం లేదని ఇతర పార్టీ నేతలపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు.
వెంకట్‌రెడ్డి పార్టీలో ఎక్కువ కాలం ఉండరని రేవంత్‌కి తెలుసు, అయినా ఆయన మౌనంగా ఉంటే ఎంపీ మరింత గొంతు పెంచడం మునుగోడు క్యాడర్‌ను గందరగోళానికి గురిచేస్తుంది. దీంతో వెంకట్ రెడ్డిని కార్నర్ చేసి తన కోర్ట్‌లోకి బంతిని వేయాలని నిర్ణయించుకున్నాడు. అందుకే వెంకట్ రెడ్డికి రేవంత్ బహిరంగ క్షమాపణలు చెప్పారు. ఇటీవల మునుగోడులో జరిగిన సభలో వెంకట్‌రెడ్డిపై మరో పార్టీ నేత అద్దంకి దయాకర్‌ చేసిన అనుచిత వ్యాఖ్యలకు బాధ్యత వహిస్తూ పార్టీ మొత్తం తరఫున పీసీసీ చీఫ్‌, ఎంపీకి క్షమాపణలు చెబుతున్నట్లు తెలిపారు.
“వెంకట్ రెడ్డి దయాకర్ వాడిన భాష చూసి చాలా బాధ పడ్డారు. దీనిపై పీసీసీ చీఫ్‌గా నేను క్షమాపణ చెప్పాలని డిమాండ్‌ చేశారు. కాబట్టి, నేను క్షమాపణలు చెబుతున్నాను,”అని రేవంత్ చెప్పాడు. తెలంగాణ ఉద్యమంలో వెంకట్ రెడ్డి కీలక పాత్ర పోషించారని, తెలంగాణ రాష్ట్ర సాధనలో కీలక పాత్ర పోషించారని రేవంత్ అన్నారు.”కాబట్టి, అతని గురించి ఎవరైనా చెడుగా మాట్లాడటం సరికాదు. దయాకర్‌పై చర్యలు తీసుకోవాలని పీసీసీ చీఫ్‌ డిసిప్లినరీ కమిటీని కోరాను’ అని తెలిపారు.అంతేకాదు వెంకట్‌రెడ్డికి దయాకర్‌ను బహిరంగంగానే సారీ చెప్పేలా పీసీసీ చీఫ్‌ చేశారు. ఎంపీపై ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేసినందుకు మనస్పూర్తిగా చింతిస్తున్నానని, తన మాటలను వెనక్కి తీసుకుంటున్నానని,దానికి క్షమాపణలు చెబుతున్నానని దయాకర్ ఓ ప్రకటన విడుదల చేశారు.
సహజంగానే, రేవంత్ రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పార్టీ క్యాడర్‌కు, ముఖ్యంగా మునుగోడుకు తన తప్పు లేదని సందేశం పంపారు.ఇప్పుడు పార్టీలో ఉండాలా లేదా విడిచిపెట్టాలా అనే బాధ్యత వెంకట్ రెడ్డిపై నెట్టారు. అందువల్ల, ఎంపీ పార్టీని వీడితే తాను బాధ్యత వహించబోనని స్పష్టమైన సూచన ఇచ్చారు. ఈ పరిణామంతో కంగుతిన్న వెంకట్ రెడ్డి పీసీసీ చీఫ్‌పై మండిపడ్డాడు. రేవంత్ క్షమాపణలను అంగీకరించే ప్రశ్నే లేదని ఆయన అన్నారు. ఉప ఎన్నికల్లో దయాకర్‌ను సస్పెండ్ చేయాలని ఆయన డిమాండ్ చేస్తున్నారు.

Previous articleబీహార్ రాజకీయాలు కేసీఆర్‌లో కొత్త ఆశను నింపాయి!
Next articleప్రముఖ నిర్మాత నారాయణ దాస్ నారంగ్ గారికి ఈ కార్తికేయ-2 చిత్రం అంకితం – అభిషేక్ అగ‌ర్వాల్