బీహార్ రాజకీయాలు కేసీఆర్‌లో కొత్త ఆశను నింపాయి!

జనతాదళ్ (యునైటెడ్) నాయకుడు నితీష్ కుమార్ భారతీయ జనతా పార్టీతో పొత్తును తెంచుకుని, కాంగ్రెస్,రాష్ట్రీయ జనతాదళ్ (ఆర్‌జెడి)తో చేతులు కలపడం తరువాత ఇటీవలి కాలంలో బీహార్‌లో జరిగిన ఆకస్మిక పరిణామాలు తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, అధినేత కె .చంద్రశేఖర్ రావు లో కొత్త ఆశను నింపాయి. కేంద్రంలోని బీజేపీ, నరేంద్ర మోదీ నేతృత్వంలోని ఎన్డీయే ప్రభుత్వంతో వర్చువల్‌గా ఒంటరి పోరు సాగిస్తున్న కేసీఆర్‌కు, నితీశ్‌కు బద్ధ ప్రత్యర్థి అయిన కాంగ్రెస్‌తో సంబంధం లేకుండా నితీష్‌లో కొత్త మిత్రుడు దొరికాడు.
అవకాశాన్ని చేజిక్కించుకోవడానికి ఏ మాత్రం సమయం వృథా చేయకుండా,తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి శనివారం రాత్రి పాట్నాకు వెళ్లి నితీష్ కుమార్, ఉప ముఖ్యమంత్రి తేజస్వీ యాదవ్‌ను కలవాలని నిర్ణయించుకున్నారు, బిజెపి మరియు మోడీకి వ్యతిరేకంగా పోరాడటానికి వ్యూహాలపై చర్చించారు.పాట్నాలో రాత్రి బస చేసిన కేసీఆర్ ఆదివారం నితీష్, తేజస్విలతో చర్చలు జరుపుతారని టీఆర్‌ఎస్ వర్గాలు తెలిపాయి.
అదే రోజు సాయంత్రం హైదరాబాద్‌కు తిరిగి వచ్చే ముందు తెలంగాణ ప్రభుత్వం తరపున గాల్వాన్ లోయ అమరవీరుల కుటుంబాలకు ఎక్స్‌గ్రేషియాను అందజేయనున్నారు. నితీష్, తేజస్వీలతో బీజేపీ వ్యతిరేక కూటమి ఏర్పాటు,వచ్చే రెండేళ్లలో ఉద్యమాన్ని ముందుకు తీసుకెళ్లే వ్యూహాలపై కేసీఆర్ చర్చిస్తారని భావిస్తున్నారు.
టిఆర్ఎస్ అధినేత గతంలో కేజ్రీవాల్,మమతా బెనర్జీ,శరద్ పవార్, ఉద్ధవ్ థాకరే, ఎంకె స్టాలిన్, హేమంత్ సోరెన్ మరియు ఇతరులతో సహా ఇతర ప్రతిపక్ష నేతలను కలిశారు. అయితే జేడీ-యూ బీజేపీ కూటమి భాగస్వామిగా ఉన్నందున నితీష్‌ను ఇన్ని రోజులు దూరంగా ఉంచారు. ఇప్పుడు నితీష్ ఎన్డీయే నుంచి బయటకు వచ్చిన తర్వాత, బీజేపీ వ్యతిరేక ఫ్రంట్‌ను నిర్మించాలనే కేసీఆర్ ప్రయత్నం మళ్లీ పుంజుకుంది.

Previous articleత్వరలో ఒకే వేదికపైకి టీడీపీ, బీజేపీ, జనసేన?
Next articleకోమటిరెడ్డితో రేవంత్ గేమ్ ఆడుతున్నాడా?