కర్నూలు టీడీపీ నేత కోసం వైఎస్సార్సీపీ గాలం?

తెలుగులో ఒక సామెత ఉంది: “శత్రుశేషం, రుణ శేషం వుండకూడదు”. ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి నేతృత్వంలోని ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో అధికార వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ ఈ పాత సామెతను అనుసరిస్తోంది. ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు నేతృత్వంలోని ప్రధాన ప్రతిపక్షమైన తెలుగుదేశం పార్టీకి రాష్ట్రంలోని ఏ ప్రాంతంలోనైనా బలమైన నాయకుడు ఉండకూడదని జగన్ కోరుకోవడం, తద్వారా పార్టీ తదుపరి ఎన్నికల్లో పోటీ చేయడానికి బలమైన అభ్యర్థులు లేకుండా మిగిలిపోతుంది.
రాష్ట్రంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో టీడీపీ నుంచి వచ్చే ఎన్నికల్లో విజయం సాధించే అవకాశం లేక టీడీపీకి అనుకూలంగా ఎన్నికలను ప్రభావితం చేసే అవకాశం ఉన్న నేతలను ఆకర్షించడంపై జగన్ దృష్టి సారించారు. మంగళగిరి నుండి గంజి చిరంజీవిని టిడిపిని వీడేలా చేయగలిగాడు, అతను నేత సామాజికవర్గం నుండి బలమైన అభ్యర్థి కాబట్టి, తదుపరి ఎన్నికల్లో టిడిపికి అనుకూలంగా ఉంటుందనీ, అదే నియోజకవర్గంలో బలమైన నాయకుడు మురుగుడు హనుమంతరావు తరహాలో గంజి చిరంజీవి వైఎస్సార్‌సీపీలో చేరేందుకు సిద్ధమయ్యారు.
తాజా నివేదికల ప్రకారం కర్నూలు జిల్లా బనగానపల్లి ప్రాంతానికి చెందిన మరో బలమైన టీడీపీ నేత కోసం వైఎస్సార్సీపీ గాలం వేస్తోంది. జ‌గ‌న్ వేవ్ కార‌ణంగా గ‌త ఎన్నిక‌ల్లో ఓడిపోయినా ఇటీవ‌ల కాలంలో ఈ టీడీపీ నాయ‌కు బాగా ప‌ట్టాలెక్కిన‌ట్టు అర్థ‌మైంది.ఈ నియోజకవర్గంలో బలమైన అధికార వ్యతిరేకత ఉన్నందున వైఎస్సార్‌సీపీ సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే ఓడిపోయే అవకాశం ఉందని, టీడీపీ నేతకే ఈ సీటు దక్కే అవకాశాలున్నాయని జగన్‌ చేయించిన తాజా సర్వేలో వెల్లడైంది.
అందుకే ఎన్నికల్లో ఓడిపోయే అవకాశం ఉన్న సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలను పక్కనబెట్టి, గెలిచే అవకాశం ఉన్న టీడీపీ నేతలకు గాలం వేయాలని ముఖ్యమంత్రి నిర్ణయించారు. అయితే, ఈ ప్రత్యేక నాయకుడు టీడీపీ నాయకత్వంపై అసంతృప్తిగా లేడు, వాస్తవానికి అతనికి టీడీపీ చాలా ప్రాధాన్యత ఇస్తోంది.
ఈ నాయకుడు వెంటనే వైఎస్సార్‌సీపీలోకి ఫిరాయించే అవకాశాలు లేవు. అందుకే వైఎస్సార్‌సీపీ నాయకత్వం మరో మార్గంలో ప్రయత్నిస్తోంది. పార్టీ ఇటీవల ఈ టీడీపీ నాయకుడి కుమారుడిని సంప్రదించి పార్టీలోకి రప్పించడానికి ప్రయత్నించింది.
తన తండ్రిని వైఎస్‌ఆర్‌సిలో చేరమని ఒప్పిస్తే,తన ఎన్నికల ఖర్చులన్నీ చూసుకుంటానని,ఆర్థిక సమస్యలన్నింటినీ క్లియర్ చేస్తానని టీడీపీ నేత కొడుకుకు జగన్ ఆఫర్ ఇచ్చినట్లు సమాచారం. ఇది పని చేసింది, కొడుకు వైఎస్ఆర్సిలో చేరడానికి ఆసక్తిని చూపుతున్నాడు. తన తండ్రిని కూడా ఒప్పించి అధికార పార్టీలో చేరితే అది టీడీపీకి తీరని లోటు.మరికొద్ది రోజుల్లో ఈ విషయంలో స్పష్టత వస్తుందని విశ్వసిస్తున్నాం అని సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి.

Previous articleబిజేపికి ఉచితాలు అక్కర్లేనప్పుడు అప్పులు ఎందుకు చెస్తోంది?
Next articleత్వరలో ఒకే వేదికపైకి టీడీపీ, బీజేపీ, జనసేన?