బిజేపికి ఉచితాలు అక్కర్లేనప్పుడు అప్పులు ఎందుకు చెస్తోంది?

రాజకీయ పార్టీలు ఇచ్చే ఉచితాలు పెద్ద సమస్యగా మారాయని, సుప్రీంకోర్టు కూడా దీనిని తీవ్రంగా పరిగణించి, ఉచితాలను నిలిపివేయాల్సిన అవసరం ఉందని, లేకపోతే ఆర్థిక వ్యవస్థ సమస్యను ఎదుర్కోవాల్సి ఉంటుందని గమనించింది. సుప్రీంకోర్టుతో ఏకీభవిస్తూ కేంద్రం కూడా సంస్కృతి ప్రమాదకరమన్నారు.
అయితే దీనిపై విపక్షాలు మండిపడుతూ కేంద్రం చేస్తున్న ఆరోపణలకు కౌంటర్ ఇస్తున్నాయి. ఆప్, ఇందులో బీజేపీకి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. ఇటీవల, ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ మాట్లాడుతూ ప్రజలకు ప్రయోజనం చేకూరుతుంది కాబట్టి ఉచితంగా ఇవ్వడంలో తప్పు లేదు.
ముఖ్యమంత్రి బాణీని ఆలపిస్తూ ఆయన డిప్యూటీ కూడా బీజేపీ పార్టీపై విరుచుకుపడ్డారు. ఉచితాలపై బీజేపీ తీరుతో సంతోషంగా లేరని, ఆర్థిక వ్యవస్థపై ప్రభావం చూపుతున్న ధనవంతుల రుణమాఫీపై ఢిల్లీ ఉప ముఖ్యమంత్రి మనీష్ సిసోడియా మండిపడ్డారు.
పెద్ద మనుషులు తీసుకున్న లక్షల కోట్ల రుణాలను మాఫీ చేయడంపై సీరియస్‌గా దిగిన ఢిల్లీ డిప్యూటీ. రాజకీయ పార్టీలు ఉచితాలను ఆపాలని కోరుతుండగా ప్రభుత్వం దీనిపై ఎందుకు మాట్లాడటం లేదని ప్రశ్నించారు. ఉచితాలు ప్రజలకు అందుతాయి కానీ దోస్త్‌వాడి మోడల్‌లో రుణాల ఊసే ఏంటని డిప్యూటీ ప్రశ్నించారు.
బిజెపికి నిజంగా ఆర్థిక వ్యవస్థ, ప్రజల గురించి ఆందోళన ఉంటే, కాషాయ పార్టీ వివిధ వస్తువులు, సేవలపై జిఎస్‌టిని ఎందుకు తగ్గించదు? ఉచితాల గురించి మాత్రమే మాట్లాడాలనుకున్న బీజేపీ దీనిపై ఎందుకు మాట్లాడేందుకు సిద్ధంగా లేదని ఆప్ ప్రశ్నించింది

Previous articleకళా టీడీపీని వీడనున్నారనే ప్రచారం మళ్లీ మొదలైంది?
Next articleకర్నూలు టీడీపీ నేత కోసం వైఎస్సార్సీపీ గాలం?