త్వరలో ఒకే వేదికపైకి టీడీపీ, బీజేపీ, జనసేన?

వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పొత్తు కోసం కాకపోయినా, ఉమ్మడి లక్ష్యం కోసం తెలుగుదేశం పార్టీ, జనసేన పార్టీ, భారతీయ జనతా పార్టీలు త్వరలో ఉమ్మడి వేదికపైకి రావడానికి రంగం సిద్ధమైంది. ఈ మూడు పార్టీలకు ఉమ్మడి కారణం అమరావతి రాజధాని సమస్య. తమ ప్రాంతాన్ని రాజధాని నగరంగా అభివృద్ధి చేయాలనే డిమాండ్‌తో అమరావతిలోని తుళ్లూరు నుంచి శ్రీకాకుళం జిల్లా అరసవిల్లి వరకు సెప్టెంబర్ 12 నుంచి మహా పాదయాత్ర చేపట్టాలని అమరావతి జాయింట్ యాక్షన్ కమిటీ యోచిస్తోంది.

ప్రణాళికలో భాగంగా అమరావతి రైతులు సెప్టెంబర్ 12న వెంకటాయపాలెం గ్రామంలో ఆందోళనలు 1000 రోజులు పూర్తి చేసుకోనున్న సందర్భంగా భారీ బహిరంగ సభ నిర్వహించాలని ప్రతిపాదించారు. అధికార వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ మినహా అన్ని రాజకీయ పార్టీల నేతలను ఆహ్వానించాలని జేఏసీ యోచిస్తోంది. జేఏసీ నేతలు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం టీడీపీ అధ్యక్షుడు ఎన్‌.చంద్రబాబు నాయుడు, జనసేన పార్టీ అధ్యక్షుడు పవన్‌కల్యాణ్‌, బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు సోము వీర్రాజుతో పాటు మూడు పార్టీల సీనియర్‌ నేతలు వేదికపైకి వచ్చి ప్రసంగిస్తారని తెలిపారు.
ఈ సమావేశానికి హాజరయ్యేందుకు ఇప్పటికే మూడు పార్టీల నేతలు తమ అంగీకారాన్ని తెలిపారని జేఏసీ నేత తెలిపారు. అదే జరిగితే దాదాపు ఎనిమిదేళ్ల తర్వాత మూడు పార్టీల నేతలు ఒకే వేదికను పంచుకోవడం ఇదే తొలిసారి. మూడు పార్టీలు అమరావతి రాజధానికి తమ మద్దతును అందించాయి. రాష్ట్ర హైకోర్టు ఆదేశాల మేరకు రాజధాని ప్రాంతంలో పనులు పూర్తి చేయాలని జగన్ ప్రభుత్వంపై ఒత్తిడి తీసుకువస్తున్నట్లు పేర్కొనవచ్చు.
రాబోయే రోజుల్లో మూడు పార్టీల మధ్య పొత్తు సాధ్యమయ్యే దిశలో ఈ సమావేశం మొదటి అడుగు అని టీడీపీ వర్గాలు భావిస్తున్నాయి. నవంబర్ 14న అరసవిల్లిలో జరిగే పాదయాత్ర ముగింపు బహిరంగ సభకు బీజేపీ అగ్రనేత, కేంద్ర సీనియర్ మంత్రి హాజరవుతారని తెలిసింది. మూడు పార్టీల నేతలు వేదికపై ఒకే స్వరంతో మాట్లాడాలని, పొత్తు గురించి ప్రజలకు బలమైన సందేశం పంపుతుందని చెప్పనవసరం లేదని టీడీపీ నేత ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు.

Previous articleకర్నూలు టీడీపీ నేత కోసం వైఎస్సార్సీపీ గాలం?
Next articleబీహార్ రాజకీయాలు కేసీఆర్‌లో కొత్త ఆశను నింపాయి!