మునుగోడు పోల్లో కుల సమీకరణాలు!

మరో కీలకమైన బ్యాలెట్ బాక్స్ పోరుగా, మునుగోడు నియోజకవర్గం ఉపఎన్నికలను ఎదుర్కొనేందుకు సిద్ధంగా ఉన్న తరుణంలో తెలంగాణలో హోరాహోరీ పోరు నెలకొంది. మునుగోడు ఎమ్మెల్యే కోమటిరెడ్డి రాజ్‌గోపాల్‌రెడ్డి శాసనసభ్యుడిగా వైదొలిగి, కాంగ్రెస్‌ నుంచి భారతీయ జనతాపార్టీకి విధేయులుగా మారడంతో ఎన్నిక అనివార్యమైంది.
మూడు రాజకీయ పార్టీలు ఉప ఎన్నికలను ప్రతిష్టాత్మకంగా తీసుకుని ఎన్నికల్లో విజయం సాధించేందుకు అవసరమైన గేమ్‌ప్లాన్‌లు సిద్ధం చేశాయి. ఎన్నికల్లో గెలవడానికి ప్రతి పార్టీ తన సొంత ట్రంప్ కార్డులను కలిగి ఉంది. కాంగ్రెస్‌ బీసీ ఓట్లను పొందాలనే ఆలోచనతో ఉందని, టీఆర్‌ఎస్ మాత్రం రాష్ట్రంలో చేసిన అభివృద్ధిని ఎత్తిచూపుతుందన్నారు.
కాషాయ పార్టీ భారతీయ జనతా పార్టీలోకి రావడంతో, ఎమ్మెల్యే రాజ్ గోపాల్ రెడ్డిని కట్టడి చేసింది. అతను బిజెపి టిక్కెట్‌పై ఉప ఎన్నికలో పోటీ చేయవచ్చు. అయన ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తే ఈటెల రాజేందర్‌ గెలుపును పునరావృతం చేసే అవకాశం ఉంది. అయితే, కొన్ని అంశాలు కాంగ్రెస్ మాజీ నేతకు వ్యతిరేకంగా పని చేస్తున్నాయి.
ఉప ఎన్నిక అనివార్యమైనందున మునుగోడు పోల్‌లో సమీకరణాలను పరిశీలిద్దాం.
ముదిరాజ్‌లు, ఎస్సీ ఎస్టీలు, యాదవులు, అగ్రవర్ణాల ప్రజలు తర్వాతి స్థానాల్లో గౌడ్‌ సామాజికవర్గం అత్యధికంగా ఉన్నందున అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో బీసీలు అధిక సంఖ్యలో ఉన్నారు.అత్యధిక జనాభా ఉన్నప్పటికీ బీసీలు ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే అవకాశం లేదు. కేవలం రెండు కులాలు మాత్రమే ఎన్నికల్లో పోటీ చేసి విజయం సాధించాయి. ఎన్నికల్లో బీసీలకు అవకాశం రాకపోవడంతో పాక్షికంగా నిర్లక్ష్యానికి గురైనందున కాంగ్రెస్‌ కూడా అదే పనిగా పెట్టుకోవాలని భావిస్తోంది.

Previous articleగోరంట్ల మాధవ్‌కి మరిన్ని కష్టాలు?
Next articleకళా టీడీపీని వీడనున్నారనే ప్రచారం మళ్లీ మొదలైంది?