జగన్ ప్రభుత్వంపై సుప్రీంకోర్టుకు నార్మన్ ఫోస్టర్స్?

వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి నేతృత్వంలోని ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వానికి చాలా సమస్యలు ఉన్నాయి. చాలా చర్చనీయాంశమైన అమరావతి రాజధాని అంశం ఖచ్చితంగా వాటిలో ఒకటి. సమస్యాత్మకమైన అంశాల్లో ఒకటి మాత్రమే కాదు, అమరావతి వరుస క్రమం తప్పకుండా రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని వెంటాడుతోంది, ఈ అంశం జగన్ సర్కార్కు షాక్లు ఇస్తోంది.
అయితే, ఈ సమస్య మళ్లీ సుప్రీంకోర్టుకు చేరింది. సుప్రీంకోర్టు ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం నుండి స్పందన కోరింది. ఆశ్చర్యకరంగా, ఈ పిటిషన్ రాష్ట్రంలోని రైతులు లేదా రాజధాని నగరంగా ప్రతిపాదించబడిన అమరావతి ప్రాంతానికి చెందిన స్థానికులు దాఖలు చేయలేదు.
ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద ఆర్కిటెక్చరల్ కంపెనీలలో ఒకటిగా పరిగణించబడుతున్న యునైటెడ్ కింగ్డమ్లోని నార్మన్ ఫోస్టర్స్ అనే అంతర్జాతీయ సంస్థ తాను చేసిన పనికి చెల్లింపుల బకాయిపై ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వంపై సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించింది.
సర్కార్ నుంచి తమకు కావాల్సిన చెల్లింపులపై సంస్థ రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని సంప్రదించినట్లు తెలిసింది.ప్రభుత్వం నుంచి సానుకూల స్పందన లేకపోవడంతో లండన్కు చెందిన సంస్థ అపెక్స్ కోర్టు తలుపు తట్టింది. ఈ పిటిషన్ను విచారణకు స్వీకరించిన సుప్రీంకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తి ఎన్వీ రమణ నేతృత్వంలోని ధర్మాసనం రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి, ఏపీ రాజధాని ప్రాంత అభివృద్ధి సంస్థ (ఏపీసీఆర్డీఏ)కి నోటీసులు జారీ చేసింది.
ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం కోసం లండన్ సంస్థ ఏం పని చేసిందని చాలామంది ఆశ్చర్యపోతున్నారు.అయితే గత తెలుగుదేశం పార్టీ ప్రభుత్వం ప్రతిపాదించిన అమరావతి రాజధాని రూపకల్పనకు లండన్ సంస్థ కృషి చేసింది.
రాజధాని రూపకల్పనపై టీడీపీ ఎన్నో ఆశలు పెట్టుకుని ప్రపంచ స్థాయి డిజైన్గా అభివర్ణించింది. అయితే, 2019 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో పార్టీ ఘోర పరాజయాన్ని చవిచూసి, వైఎస్సార్సీపీ అధికారంలోకి వచ్చింది. ప్రతిపక్ష నేతగా ఉన్నప్పుడు అమరావతి ప్రతిపాదనను సమర్థించిన వైఎస్ జగన్మోహన్రెడ్డి రాష్ట్ర సమగ్రాభివృద్ధికి మూడు రాజధానులు కావాలని పెద్ద ఎత్తున యూ టర్న్ తీసుకున్నారు.
జగన్ మోహన్ రెడ్డి పార్టీ అధికారంలోకి వచ్చి మూడేళ్లు పూర్తయింది.రాజధాని విషయంలో ఏం జరుగుతుందనే దానిపై ఇంకా స్పష్టత లేదు. ఈ నేపథ్యంలో, లండన్కు చెందిన బ్రిటిష్ ఆర్కిటెక్చరల్ సంస్థ నార్మన్ ఫోస్టర్స్ అపెక్స్ కోర్టును ఆశ్రయించింది.మరి ఇప్పుడు జగన్ ఏం చేస్తారో చూడాలి.

Previous article‘ఆహా గోల్డ్’గా అప్ గ్రేడ్ అవుతోన్న ఆహా ప్రీమియమ్..
Next articleహైదరాబాద్‌లో వివాదాస్పద హాస్య ప్రదర్శనను టీ-బీజేపీ అనుమతిస్తుందా?