కొండపల్లిలో కేశినేని ఓటుపై హైకోర్టు ఉత్కంఠ?

కొండపల్లి మున్సిపాలిటీలో విజయవాడ ఎంపీ కేశినేని శ్రీనివాస్ (నాని) చెల్లుబాటుపై ఆంధ్రప్రదేశ్ హైకోర్టు సస్పెన్స్ కొనసాగించింది. కొండపల్లి మున్సిపాలిటీ ఎన్నిక వివాదాస్పదంగా మారడంతో అధికార వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్, ప్రతిపక్ష టీడీపీలు 14 వార్డులు గెలుచుకోగా ఒక వార్డు ఇండిపెండెంట్‌కు మిగిలింది. స్వతంత్ర వార్డు మెంబర్‌ను గెలిపించుకునేందుకు రెండు పార్టీలు ప్రయత్నాలు ముమ్మరం చేశాయి. టీడీపీ చివరకు స్వతంత్ర అభ్యర్థిని గెలుచుకుంది, దాని బలం 15 కి చేరుకుంది, వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ కంటే ఒక సీటు ఎక్కువ. దీంతో వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ స్థానిక ఎమ్మెల్యే వసంతకృష్ణ ప్రసాద్‌ ఎక్స్‌ అఫీషియో సభ్యత్వం పొందడంతో వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ బలం కూడా 15కు చేరింది.
దీంతో అప్రమత్తమైన స్థానిక ఎంపీ కేశినేని శ్రీనివాస్‌ కొండపల్లి మున్సిపాలిటీకి ఎక్స్‌ అఫీషియో సభ్యత్వం తీసుకున్నారు. దీనిపై వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ అభ్యంతరం వ్యక్తం చేస్తూ.. ఇప్పటికే విజయవాడ మున్సిపల్‌ కార్పొరేషన్‌కు ఎక్స్‌ అఫీషియో సభ్యత్వం కోసం కేశినేని లేఖ ఇచ్చారని, కొండపల్లికి ఆయన రాసిన లేఖ చెల్లదని స్పష్టం చేసింది. విజయవాడ మున్సిపల్ కార్పొరేషన్‌లో సభ్యత్వం రద్దు చేసి తాజాగా కొండపల్లిలో సభ్యత్వం పొందేందుకు ఎంపీ హైకోర్టుకు వెళ్లి అనుమతి పొందారు.
దీంతో మళ్లీ మండలిలో టీడీపీకి ఒక్క ఓటు అదనంగా పడింది. అయితే కేశినేని ఓటును విజయవాడ మున్సిపల్ కార్పొరేషన్ నుంచి కొండపల్లికి మార్చడాన్ని వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ సవాలు చేసింది. మండలి చైర్మన్, వైస్ చైర్మన్ ఎన్నికలు నిర్వహించాలని, ప్రకటించవద్దని జిల్లా అధికారులను హైకోర్టు ఆదేశించింది. ఈ డ్రామా నవంబర్ 2021లో జరిగింది. చివరకు కోర్టు గురువారం కేసును విచారణకు స్వీకరించింది. వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్, టీడీపీ పిటిషన్లు రెండూ చెల్లుబాటు అవుతాయని భావించిన కోర్టు కేసును మూడు వారాల తర్వాత తదుపరి విచారణకు వాయిదా వేసింది.

Previous articleమునుగోడు ఉప ఎన్నికను సెమీఫైనల్‌గా భావిస్తున్న కాంగ్రెస్?
Next articleకార్తికేయ 2 కచ్చితంగా ప్రేక్షకుల అంచనాలు అందుకుంటుంది – హీరో నిఖిల్