మునుగోడు ఉప ఎన్నికను సెమీఫైనల్‌గా భావిస్తున్న కాంగ్రెస్?

కాంగ్రెస్‌ రెబల్‌ ఎమ్మెల్యే కోమటిరెడ్డి రాజ్‌గోపాల్‌రెడ్డి ఆ పార్టీని వీడి ఎమ్మెల్యేగా బరిలోకి దిగిన తీరు రాష్ట్రానికి ఉప ఎన్నిక తెచ్చిపెట్టింది. మునుగోడు త్వరలో తీవ్ర పోరు చూడనున్నారు. రాష్ట్రంలోని మూడు ప్రధాన పార్టీలు ఎన్నికలను ప్రతిష్టాత్మకంగా తీసుకుని.. అందుకు తగ్గ ప్రణాళికలు సిద్ధం చేశాయి. బీజేపీ, టీఆర్‌ఎస్‌ల కంటే కాంగ్రెస్‌ పార్టీకి ఈ ఉప ఎన్నిక చాలా కీలకం. ఎమ్మెల్యేగా ఉన్న రాజ్‌గోపాల్‌రెడ్డి తన విధేయతను బీజేపీలోకి మార్చుకున్నారు. ఉప ఎన్నికలో గెలుపు కాంగ్రెస్‌కు చాలా కీలకం, ఇది ప్రతిష్టాత్మక అంశం. ఇందుకు కావాల్సిన ఏర్పాట్లను నాయకత్వం చేస్తోంది.
కాంగ్రెస్ పార్టీ ఉప ఎన్నికను ఎంత ప్రతిష్టాత్మకంగా తీసుకుందో చెప్పేందుకు తెలంగాణ ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ ప్రచార కమిటీ చైర్మన్ మధు యాష్కీ రాబోయే ఉప ఎన్నికలను సెమీ ఫైనల్ అని అభివర్ణించారు, సార్వత్రిక ఎన్నికలే ఫైనల్ అని సూచించింది. ఉప ఎన్నికల గురించి కాంగ్రెస్ నాయకుడు మాట్లాడుతూ, రాజకీయ ప్రత్యర్థులని ప్రతి ఒక్కరికీ చూపించాలని పార్టీలు భావిస్తున్నందున ఎన్నికలు బిజెపి, టిఆర్ఎస్‌ల గేమ్ ప్లాన్ అని అన్నారు.
కానీ వాస్తవానికి రెండు పార్టీలు స్నేహపూర్వకంగానే ఉండి ప్రజల్లోకి తప్పుడు కథనాన్ని పంపిస్తున్నాయి. రాజ్‌గోపాల్‌రెడ్డి పార్టీకి గుడ్‌బై చెప్పిన తర్వాత పార్టీపై,రేవంత్‌రెడ్డి నాయకత్వంపై అసంతృప్తితో మరికొంత మంది నేతలు ఇతర పార్టీల వైపు చూస్తున్నారని పలు మీడియాలో వార్తలు వస్తున్నాయి. ఉప ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌ ఓడిపోతే కాంగ్రెస్‌ నేతలు ఇతర అవకాశాలను చూసుకునే అవకాశం ఉంది.ఇదే జరిగితే రేవంత్‌రెడ్డి ఇరుకున పడినట్లే

Previous articleహైదరాబాద్‌లో వివాదాస్పద హాస్య ప్రదర్శనను టీ-బీజేపీ అనుమతిస్తుందా?
Next articleకొండపల్లిలో కేశినేని ఓటుపై హైకోర్టు ఉత్కంఠ?