లోకేష్‌ని ఓడించేందుకు వైఎస్సార్సీపీ మాస్టర్ స్ట్రోక్!

వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో చిత్తూరు జిల్లాలోని కుప్పం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో తెలుగుదేశం పార్టీ అధ్యక్షుడు ఎన్‌ చంద్రబాబు నాయుడును ఓడించేందుకు ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి నేతృత్వంలోని ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో అధికార వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ పావులు కదుపుతోంది. ఏకంగా మంగళగిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో చంద్రబాబు తనయుడు, టీడీపీ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేష్‌ను ఓడించి తండ్రీకొడుకుల రాజకీయ జీవితానికి ముగింపు పలకాలని అధికార పార్టీ వ్యూహం రచిస్తోంది.
గత అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో వైఎస్సార్‌సీపీ చేతిలో ఓడిపోయిన లోకేశ్‌ గత ఏడాది కాలంగా నియోజక వర్గంలో పర్యటిస్తూ, ప్రజలతో మమేకమవుతూ, వారి సమస్యలను పరిష్కరిస్తూ, వారి విశ్వాసాన్ని చూరగొనేందుకు ప్రణాళికాబద్ధంగా కృషి చేస్తున్నారు.
మంగళగిరి గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో అన్న క్యాంటీన్‌లను నిర్వహిస్తూ ఆరోగ్య శిబిరాలు నిర్వహిస్తూ ప్రజలను ఆకట్టుకుంటున్నాడు. దీంతో ఆయన కోల్పోయిన స్థానాన్ని కొంత మేర తిరిగి పొందగలిగారని విశ్లేషకులు చెబుతున్నారు.
లోకేష్ గ్రాఫ్ క్రమంగా పెరుగుతోందని, వైఎస్సార్సీపీ సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి గ్రాఫ్ క్రమంగా తగ్గుతోందని గ్రహించిన వైఎస్సార్సీ నాయకత్వం రంగంలోకి దిగి ప్రతివ్యూహాన్ని రచించడం ప్రారంభించింది. వ్యూహంలో భాగంగా, మంగళగిరిలో ఆధిపత్యం ఉన్న నేత సామాజికవర్గానికి చెందిన ప్రముఖ నాయకుడు, సీనియర్ టీడీపీ నాయకుడు గంజి చిరంజీవి బుధవారం టీడీపీకి రాజీనామా చేశారు.
2014 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో రామకృష్ణారెడ్డి చేతిలో ఓడిపోయిన చిరంజీవికి 2019లో మళ్లీ టీడీపీ టికెట్ దక్కలేదు, ఎందుకంటే లోకేష్ స్వయంగా మంగళగిరి నుంచి పోటీ చేయాలని నిర్ణయించుకున్నారు. చిరంజీవి మాత్రం పార్టీకి విధేయుడిగా ఉంటూ పార్టీ అధికార ప్రతినిధిని చేశారు. ఈసారి కూడా తనకు మంగళగిరి నుంచి పోటీ చేసే అవకాశం రాదని గ్రహించిన చిరంజీవి నిరాశకు లోనయ్యారు. ఆయన అసంతృప్తిని సొమ్ము చేసుకొని వైఎస్సార్‌సీపీ పార్టీలోకి లాక్కుంటోందని అంటున్నారు. అందుకు తగ్గట్టుగానే చిరంజీవి మీడియా సమావేశం ఏర్పాటు చేసి పార్టీ ప్రాథమిక సభ్యత్వానికి, పదవికి రాజీనామా చేస్తున్నట్లు ప్రకటించారు.
2014లో అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే అవకాశం కల్పించినందుకు టీడీపీ నాయకత్వానికి కృతజ్ఞతలు తెలుపుతూనే పార్టీలో అవమానకర పరిస్థితులు ఎదుర్కొంటున్నానని, రాజకీయంగా పూర్తిగా అణచివేసినట్లు తెలిపారు. వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో మంగళగిరి నుంచి తనకు పార్టీ టిక్కెట్టు ఇస్తామని వైఎస్సార్సీపీ అధిష్టానం హామీ ఇచ్చినట్లు సమాచారం. అతను పద్మశాలి కమ్యూనిటీకి చెందిన బీసీ కి చెందినవాడు కాబట్టి, అది అతనికి చాలా రాజకీయ మైలేజీని తెచ్చిపెడుతుంది. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే రామకృష్ణారెడ్డికి ఇది ఎదురుదెబ్బే అయినా, వచ్చే ఎన్నికల్లో లోకేష్‌కి చిరంజీవి గట్టి పోటీ ఇవ్వగలడని వైఎస్సార్సీపీకి ప్లస్ పాయింట్‌గా భావిస్తున్నారు.

Previous articleబాలినేని పార్టీ మార్పు పుకార్ల వెనుక కుట్ర!
Next articleచికోటి ప్రవీణ్ కేసు: ఎమ్మెల్యేలు, మాజీ ఎమ్మెల్యేలు నిద్రలేని రాత్రులు!