పెద్ద లక్ష్యంపై కేసీఆర్ దృష్టి .. ఎమ్మెల్యే రేసు నుంచి నిష్క్రమిస్తారా?

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ గురించి ప్రత్యేకంగా పరిచయం అక్కర్లేదు. బలమైన బీజేపీతో ప్రత్యక్ష పోరు సాగించిన ఆయన గురించి తెలుగు రాష్ట్రాల వెలుపల మాట్లాడుకుంటున్నారు. రాష్ట్రంలో రాజకీయాలు ముఖ్యమంత్రి చుట్టూనే తిరుగుతున్నాయని, అదే ఆయనకున్న స్థాయి. ఇప్పుడు కేసీఆర్ ఇతరులను ఆశ్చర్యపరిచే ప్లాన్‌లో ఉన్నట్లు చెబుతున్నారు.

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి జాతీయ దృష్టిని కేంద్రీకరిస్తున్నందున రాష్ట్రంలోని అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేయకూడదనే యోచనలో ఉన్నట్లు మీడియా కథనాలు చెబుతున్నాయి. కేంద్రంలో బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లకు ప్రత్యామ్నాయ శక్తిని తీసుకొచ్చేందుకు ముఖ్యమంత్రి ప్రయత్నాలు ముమ్మరం చేశారు. జాతీయ రాజకీయాల్లోకి ప్రవేశించడం చాలా కష్టమైన పని, దానికి చాలా ఏకాగ్రత అవసరం. కేవలం జాతీయ రాజకీయాలపై దృష్టి సారించేందుకే కేసీఆర్ ఢిల్లీకి వెళ్లి అధికారాన్ని తన వారసుడైన ఐటీ మంత్రి కేటీఆర్‌కు అప్పగించాలని ఓ నిర్ణయానికి వచ్చినట్లు సమాచారం.
జాతీయ రాజకీయాల్లోకి రావడానికి తదుపరి పెద్ద అడుగుగా, సీఎం కేసీఆర్ తాను కోరుకున్న రంగంలోకి దిగడానికి ఎంపీ ఎన్నికలను నిర్వహించడానికి అనువైన నియోజకవర్గాన్ని కనుగొనడంలో బిజీగా ఉన్నారు. ఒక లోక్‌సభ నియోజక వర్గాన్ని ముఖ్యమంత్రి ఎంపిక చేశారని నిపుణులు చెబుతున్నారు. ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ మెదక్ నియోజకవర్గం నుంచి లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే అవకాశం ఉంది. నియోజకవర్గంలో పార్టీ చాలా బలంగా ఉంది, ఇది ముఖ్యమంత్రిని నియోజకవర్గం నుండి ఎన్నికలను నడిపించేలా చేసి ఉండవచ్చు.
అంతా అనుకున్నట్లు జరిగి సీఎం కేసీఆర్ మెదక్ లోక్‌సభ నియోజకవర్గం నుంచి ఎంపీగా ఎన్నికైతే 2014 నుంచి ఎంపీగా కొనసాగుతున్న సిట్టింగ్ ఎంపీ కొత్త ప్రభాకర్‌రెడ్డి త్యాగం చేయక తప్పలేదు. జాతీయ రాజకీయాలపై ముఖ్యమంత్రి ఎంత సీరియస్ గా ఉన్నారో ఈ ఊహాగానాలన్నీ చెబుతున్నాయి. జాతీయ రాజకీయాల్లోకి అడుగుపెట్టి అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకోవడానికి కేసీఆర్ ఏ మాత్రం వదలడం లేదని రాజకీయ పరిశీలకులు చెబుతున్నా.. ఆయన కృషి ఆయన ఆశయాన్ని సాకారం చేస్తుందో లేదో వేచి చూడాల్సిందే. కాలమే దీనికి సమాధానం చెప్పాలి.

Previous articleప్రభుత్వ పతనం బాధను రుచి చూడటం బీజేపీ వంతు?
Next articleఅశోక్ గజపతి రాజు ఈసారి ఎమ్మెల్యేగా పోటీ?