ప్రభుత్వ పతనం బాధను రుచి చూడటం బీజేపీ వంతు?

కేంద్రప్రభుత్వం భారతీయ జనతాపార్టీ ఎమ్మెల్యేలను తమవైపుకు తీసుకుని ప్రభుత్వాన్ని కూల్చివేసి ఇతర పార్టీలకు షాక్‌లు ఇస్తోంది. కర్ణాటక నుంచి ఇటీవ‌ల మ‌హారాష్ట్ర వ‌ర‌కు ఆ పార్టీ అదే ప‌ని చేస్తూ అధికారంలో ఉన్న రాష్ట్రాల సంఖ్య‌ను పెంచుతోంది. ప్రభుత్వం కూలిపోవడంతో మహారాష్ట్ర భవితవ్యాన్ని ఎదుర్కోవాల్సి వస్తుందని ప్రత్యర్థులను కూడా ఆ పార్టీ టార్గెట్ చేస్తోంది.
ఇప్పుడు మిత్ర పక్షం బీజేపీతో తెగతెంపులు చేసుకొని ఇతరులతో చేతులు కలపాలనే యోచనలో ఉన్నట్టు తెలుస్తుండడంతో కాషాయ పార్టీ బీజేపీ ఇతర పార్టీలకు వాడే మందు రుచి చూసే పనిలో పడింది అంటున్నారు. నాలుగేళ్ల క్రితం బీజేపీతో పొత్తు పెట్టుకున్న బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీశ్ కుమార్, రెండు పార్టీల మధ్య ఏదో పొరపాటు జరగడంతో బీజేపీతో స్నేహానికి గుడ్ బై చెప్పే ఆలోచనలో ఉన్నట్లు సమాచారం.

బీజేపీతో స్నేహం చేయడంతో నితీష్ కుమార్ సంతోషంగా లేరని, ఆరోపించిన సంక్షోభాన్ని ఎలా ఎదుర్కోవాలో నితీశ్‌ చూస్తున్నారని నివేదికలు చెబుతున్నాయి. పార్టీకి చెందిన కొంతమంది శాసనసభ్యులు పొత్తుపై సంతోషంగా లేరని, మార్పు కోరుకుంటున్నారని చెబుతున్నారు. దాని కోసం రేపు నితీష్ కుమార్ తన పార్టీకి చెందిన శాసనసభ్యులతో సమావేశమయ్యే అవకాశం ఉంది.
నితీష్ కుమార్ బిజెపి కూటమి నుండి వైదొలగడానికి సిద్ధమవుతున్నట్లు నివేదించబడినందున, ఇతర పార్టీలు ఆ పార్టీ బిజెపితో సంబంధాలను కొనసాగించకూడదనే ఒక షరతుపై సహాయం చేయడానికి ముందుకు వచ్చాయి.
నితీష్ కుమార్ దీనిపై పిలుపునిస్తారని నివేదికలు చెబుతున్నందున, మిత్రపక్షం బిజెపి షాక్‌లు ఇస్తోంది. 2019 సార్వత్రిక ఎన్నికల తర్వాత నితీష్ కుమార్, బీజేపీతో చేతులు కలిపారు. ఇప్పుడు, ఇది మారవచ్చు.

Previous articleఎర్రబెల్లి రాజీనామా… టీఆర్‌ఎస్‌కు గట్టి దెబ్బ!
Next articleపెద్ద లక్ష్యంపై కేసీఆర్ దృష్టి .. ఎమ్మెల్యే రేసు నుంచి నిష్క్రమిస్తారా?