ప్రభుత్వంపై ఆంధ్రా ఉద్యోగులు మళ్లీ ఆందోళన!

వేతన సవరణ సంఘం సిఫార్సుల అమలు తర్వాత కొన్ని వారాల పాటు మౌనంగా ఉన్న ఆంధ్రప్రదేశ్ ఉద్యోగులు జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వంపై మరోసారి మండిపడ్డారు.సోమవారం సమావేశమైన అమరావతి ఉద్యోగుల జాయింట్ యాక్షన్ కమిటీ నాయకులు మాట్లాడుతూ.. జీతాలు, పింఛన్లు సకాలంలో చెల్లించాలంటూ మరోమారు ఆందోళనకు దిగాల్సి వచ్చిందని, నిరసన ప్రదర్శనలు తప్ప మరో మార్గం లేదన్నారు.
ఉద్యోగుల పట్ల రాష్ట్ర ప్రభుత్వ వైఖరిపై తీవ్ర ఆందోళన వ్యక్తం చేసిన జేఏసీ చైర్మన్ బొప్పరాజు వెంకటేశ్వర్లు, ప్రధాన కార్యదర్శి వైవీ రావు తదితరులు మాట్లాడుతూ ఉద్యోగుల ఖాతాల్లో జమ చేసిన అలవెన్స్ బకాయిలను కూడా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఉపసంహరించుకుందని అన్నారు.
మేము అదే అడిగినప్పుడు, అధికారులు సాంకేతిక లోపం వల్ల జరిగిందని చెప్పారు, కానీ అదే తిరిగి ఇవ్వడం లేదు.ప్రతి నెలా మొదటి రోజే జీతాలు ఇవ్వాలని ప్రభుత్వాన్ని వేడుకుంటున్నాం. మొదటి వారం గడిచినా జీతాలు రావడం లేదు అని బొప్పరాజు వెంకటేశ్వర్లు తెలిపారు.
ఈనెల 25వ తేదీ వరకు కూడా పింఛన్లు అందకపోవడంతో పింఛన్‌దారుల పరిస్థితి అధ్వానంగా మారింది.ప్రభుత్వం మా ప్రావిడెంట్ ఫండ్ చెల్లింపులను కూడా ఇతర ప్రయోజనాల కోసం మళ్లించింది, వాటిని తిరిగి ఇవ్వడం లేదు, అని బొప్పరాజు చెప్పాడు.
ఎపిఎస్‌ఆర్‌టిసి ఉద్యోగులకు సవరించిన వేతనాలు చెల్లించడం లేదని జెఎసి నాయకులు దృష్టికి తెచ్చారు. ఉద్యోగులకు లీవ్‌ క్యాష్‌మెంట్‌ సౌకర్యం కూడా కల్పించడం లేదు.మంత్రుల కమిటీ నుంచి ఎలాంటి హామీ లేదు.మరో ఆందోళన చేయడం తప్ప మాకు మరో మార్గం లేదు అని హెచ్చరించారు.

Previous articleపవన్ కళ్యాణ్ తనతో పోటీ పడగలడా అని ధర్మాన సవాల్!
Next articleఏపీకి మరో 5 ఎంపీ సీట్లు పెరిగే అవకాశం?