టీడీపీతో పొత్తు పెట్టుకునే ప్రసక్తే లేదు: సత్య కుమార్

1999 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో టీడీపీతో పొత్తు పెట్టుకోవడం చారిత్రక తప్పిదమని, అయితే 2024 ఎన్నికల్లో అదే పార్టీతో పొత్తు పెట్టుకునే ప్రసక్తే లేదని బీజేపీ జాతీయ కార్యదర్శి వై. సత్య కుమార్ అన్నారు. పార్టీ రాజకీయ పొత్తులపై ఇప్పుడే నిర్ణయం తీసుకోవాల్సిన అవసరం లేదని ఆయన అన్నారు. ప్రస్తుతం జనసేనతో పొత్తు పెట్టుకున్నామని చెప్పారు.
1999లో ఒంటరిగా ఎన్నికలకు వెళ్లి ఉంటే మరింత లాభపడి ఉండేదన్న అభిప్రాయం బీజేపీకి ఉండొచ్చని రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారని, ఆ సమయంలో బీజేపీతో పొత్తు పెట్టుకోకుంటే టీడీపీ ఓటమిని చవిచూడాల్సి వస్తోందని అభిప్రాయపడ్డారు.
అయితే,2014 ఎన్నికల్లో టీడీపీతో బీజేపీ పొత్తు పెట్టుకుందని, ఇదే విషయమై సత్య కుమార్‌ను ప్రశ్నించగా రాజకీయ బలవంతం వల్లే ఇలా జరిగిందని సత్యకుమార్‌ అన్నారు.2014లో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం ఆంధ్రప్రదేశ్‌ను అశాస్త్రీయంగా విభజించడంతో టీడీపీతో పొత్తు పెట్టుకున్నాం. రాష్ట్ర ప్రయోజనాలను కాపాడాలని బీజేపీ భావించి టీడీపీతో పొత్తు పెట్టుకుంది. ఆంధ్రప్రదేశ్ పునర్వ్యవస్థీకరణ చట్టంలోని 80 శాతం అంశాలను బీజేపీ అమలు చేసిందని ఆయన పేర్కొన్నారు.
బిజెపి రాష్ట్రంలో అనేక జాతీయ విద్యాసంస్థలను స్థాపించింది మరియు 90:10 నిష్పత్తిలో కాకుండా పోలవరం ప్రాజెక్టు మొత్తం ఖర్చును భరించడానికి కూడా అంగీకరించింది. తెలంగాణలోని ఏడు బాధిత మండలాలను ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో విలీనం చేయాలని మోదీ ప్రభుత్వం నిర్ణయించిందని చెప్పారు.
సంక్షేమ పథకాలన్నింటినీ వైసీపీ ప్రభుత్వం హైజాక్ చేసి రాష్ట్రం అమలు చేస్తున్న పథకాలుగా చూపుతోందని సత్య కుమార్ మండిపడ్డారు. రాష్ట్రం నుంచి స్కాలర్‌షిప్‌లు తీసుకునేందుకు 14 లక్షల మంది విద్యార్థులు సమగ్ర శిక్షా యోజనలో నమోదు చేసుకున్నారని చెప్పారు.
ఈ పథకానికి సగానికిపైగా నిధులు కేంద్రం భరిస్తుంది కానీ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిధులిస్తోందన్న భావన కలిగించేందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం జగనన్న విద్యా దీవెనగా నామకరణం చేసింది. అదేవిధంగా జాతీయ ఆరోగ్య పథకం కింద వేలాది ప్రాథమిక ఆరోగ్య కేంద్రాల నిర్మాణం, పునరుద్ధరణ, 104, 108 సర్వీసులు, పథకాలతో అనుసంధానమైన సిబ్బందికి జీతాలు భారత ప్రభుత్వం భరిస్తుంది కానీ వైసీపీ ప్రభుత్వం వాటిని రాష్ట్ర ప్రాజెక్టులుగా పేర్కొంటోంది.
పీఎం ఆవాస్ యోజన, పీఎం గ్రామీణ సడక్ యోజన, జాతీయ ఆరోగ్య మిషన్, ఇతరాలు కానీ ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ పేరు ఎక్కడా ప్రిఫిక్స్ చేయడం లేదు.ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో సంక్షేమ పథకాలన్నింటికీ ముఖ్యమంత్రి జగన్ మోహన్ రెడ్డి లేదా ఆయన తండ్రి దివంగత వై.ఎస్.రాజశేఖర రెడ్డి పేరు పెట్టారు.
దేశవ్యాప్తంగా పేదల జీవన ప్రమాణాలు,నాణ్యతను మెరుగుపరచడమే కేంద్రం అమలు చేస్తున్న అన్ని పథకాల లక్ష్యమని చెప్పారు.పథకాల హైజాక్‌పై తాము సృష్టిస్తామని,రాష్ట్ర ప్రభుత్వ వైఫల్యాలను కూడా బయటపెడతామని బీజేపీ నేత అన్నారు.
తమ పార్టీ ఓట్ల శాతం గురించి ప్రస్తావిస్తూ,అది ఎప్పుడూ 3 శాతానికి తగ్గలేదన్నారు. 1983లో ఎన్టీఆర్ హవా ఉన్నా మా పార్టీకి 4 సీట్లు వచ్చాయి. 1989లోనూ టీడీపీతో పొత్తు పెట్టుకున్నప్పుడు నాలుగు సీట్లు వచ్చాయి.అప్పట్లో టీడీపీ మునిగిపోయే నావ, మనం కూడా ఎన్నికల్లో ఓడిపోయాం. 1998 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో బీజేపీ సొంతంగా ఎన్నికల్లో పోటీ చేసి 4 ఎంపీ సీట్లు, 19 శాతం ఓట్లు సాధించిందని వివరించారు.
బహుముఖ వ్యూహాన్ని అనుసరించడం ద్వారా రాష్ట్రంలో పార్టీ పునాదిని బలోపేతం చేయడంపై తమ పార్టీ దృష్టి సారించిందని బీజేపీ జాతీయ కార్యదర్శి తెలిపారు. మండల, బూత్ స్థాయిల్లో పార్టీ స్వయం ప్రతిపత్తిని సాధిస్తుందని తెలిపారు.

Previous articleరాజధాని నిర్ణయించేందుకు అసెంబ్లీకి అధికారాలు ఇవ్వాలని వైఎస్ఆర్సీ డిమాండ్?
Next articleకాంగ్రెస్ పార్టీని ఖాళీ చేయాలనుకుంటున్నారా?