బీజేపీ పట్ల వైఎస్సార్సీ మెతక వైఖరిని వదులుకుంది, దాడి ప్రారంభించింది!

ఇన్ని రోజులుగా భారతీయ జనతా పార్టీ పట్ల వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ మెతక వైఖరి అవలంబిస్తోంది. జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వంపై స్థానిక బీజేపీ నేతలు విమర్శలు గుప్పిస్తున్నప్పటికీ వైఎస్సార్‌సీపీ నేతలు మాత్రం బీజేపీపై ఎదురుదాడికి దిగలేదు. అధికార పార్టీ సాధారణంగా బీజేపీ జాతీయ నాయకత్వంతోనూ, ముఖ్యంగా ప్రధాని నరేంద్ర మోదీతోనూ సత్సంబంధాలు కొనసాగిస్తోంది.
రాష్ట్రపతి, ఉపరాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో బీజేపీ అభ్యర్థులు ద్రౌపది ముర్ము, జగదీప్ ధంకర్‌లకు వైఎస్సార్‌సీ మద్దతు తెలిపింది. వైఎస్సార్‌సీపీ ఎంపీలు నిత్యం బీజేపీ కేంద్ర నేతలు, కేంద్ర మంత్రులందరినీ కలుస్తున్నారు. కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వ నిర్ణయాలకు మద్దతుగా పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి విజయసాయిరెడ్డి నిత్యం ట్వీట్లు చేస్తూనే ఉంటారు.
అయితే, ఏపీలోని బీజేపీ నేతలు రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు సోము వీర్రాజు, దగ్గుబాటి పురందేశ్వరి, ఎస్ విష్ణువర్ధన్ రెడ్డి, మాధవ్, జివిఎల్ నరసింహారావు, వై సత్య కుమార్ మొదలుకొని వైఎస్ఆర్‌సి ప్రభుత్వంపై,ముఖ్యమంత్రిపై ఎప్పటికప్పుడు తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేస్తున్నారు. అయితే తాజాగా అమరావతి రాజధాని ప్రాంతంలో బీజేపీ నేతలు చేపట్టిన పాదయాత్ర వైఎస్సార్‌సీపీలో తీవ్ర కలకలం రేపింది.
స్థానిక బిజెపి నాయకులు ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు నేతృత్వంలోని తెలుగుదేశం పార్టీని అనుసరిస్తున్నట్లు కనిపిస్తోంది,ఇది జగన్‌కు ఇబ్బందికర పరిస్థితిని సృష్టిస్తుంది.ముఖ్యంగా అమరావతిలో పాదయాత్ర ముగింపు సందర్భంగా జగన్‌పై ఘాటు వ్యాఖ్యలు చేసిన సత్యకుమార్‌పై వైఎస్సార్సీ నాయకత్వం ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. జగన్‌ను అభినవ శిశుపాలుడని అభివర్ణించిన సత్య,జగన్ చేస్తున్న నేరాలు పెరిగిపోతున్నాయని, ఢిల్లీలోని బీజేపీ నాయకత్వం ఆయన పాపాలను లెక్కిస్తోందని అన్నారు.
సత్య వ్యాఖ్యలపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసిన వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ సీనియర్ శాసనసభ్యుడు జి శ్రీకాంత్ రెడ్డి, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో బిజెపి “బాబు జనతా పార్టీ”గా మారిందని, దాని నాయకులు చంద్రబాబు నాయుడు ఆదేశాల మేరకు పనిచేస్తున్నారని వివరించారు.అతను అసత్య కుమార్. చంద్రబాబు నాయుడు ఇచ్చిన స్క్రిప్ట్‌ని చదువుతున్నాడు. చంద్రబాబును మళ్లీ అధికారంలోకి తీసుకురావాలని ఏపీలో బీజేపీ నేతలు ప్రయత్నిస్తున్నారు. టీడీపీకి మధ్యవర్తులుగా, బ్రోకర్లుగా మారారు అని శ్రీకాంత్ రెడ్డి ఆరోపించారు.
అమరావతి పెద్ద కుంభకోణమని గతంలో ఇదే బీజేపీ నేతలు ఆరోపించారని గుర్తు చేశారు.హైకోర్టును కర్నూలుకు మార్చడాన్ని బీజేపీ ఎందుకు వ్యతిరేకిస్తోందని ప్రశ్నించారు. కర్నూలులో హైకోర్టు ఏర్పాటు చేయాలని బీజేపీ నేతలు డిమాండ్ చేయడం నిజం కాదా? అతను అడిగాడు. రాష్ట్రాన్ని నాశనం చేసేందుకు, విశాఖ అభివృద్ధిని అడ్డుకునేందుకు టీడీపీ, బీజేపీలు చేతులు కలిపాయని శ్రీకాంత్‌రెడ్డి అన్నారు. సాధారణంగా రాష్ట్రానికి, ప్రత్యేకించి రాయలసీమకు బీజేపీ చేసిందేమీ లేదన్నారు.

Previous articleవైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి తాజాగా హామీ?
Next articleన్యాయమూర్తుల సంఖ్యను పెంచాలన్న హైకోర్టు యోచనను జగన్ అడ్డుకున్నారా?