వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి తాజాగా హామీ?

2024 ఎన్నికల్లో కుప్పంలో చంద్రబాబు నాయుడుని కేఆర్‌జీ భరత్‌ని గెలిపిస్తే మంత్రిని చేస్తానని వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి తాజాగా హామీ ఇచ్చారు. ఇప్పటికే ఈ యువ నాయకుడు గత మూడేళ్లలో కుప్పం రీజియన్‌లో జరిగిన స్థానిక ఎన్నికల్లో వైఎస్సార్‌సీపీని గెలిపించడంలో తన సత్తాను నిరూపించుకున్నాడు. ఇది వినడానికి నిజంగా మంచి విషయమే కానీ వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ట్రాక్ రికార్డ్ చూస్తుంటే ఇది బూటకపు వాగ్దానమని పలువురు భావిస్తున్నారు.
మంగళగిరిలో లోకేష్ ని ఓడించే ముందు ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డికి ఇదే తరహాలో హామీ ఇచ్చారని గుర్తుంచుకోవాలి. విజయం సాధించినా ఇప్పటి వరకు ఆయనకు మంత్రివర్గంలో చోటు ఇవ్వలేదు. తన పాత్రను చక్కగా పోషించిన గుంటూరు వైఎస్సార్‌సీపీ జిల్లా అధ్యక్షుడు మర్రి రాజశేఖర్‌కి కూడా ఇదే వర్తిస్తుంది.ఆయనకు ఎమ్మెల్యే టికెట్ ఇవ్వడం కష్టంగా మారడంతో జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఎమ్మెల్సీ ద్వారా మంత్రిని చేస్తానని హామీ ఇచ్చారు. ఇప్పటి వరకు ఆయనకు ఎమ్మెల్సీ కూడా ఇవ్వలేదు.
2019 ఎన్నికల్లో రెండు నియోజకవర్గాల్లో జనసేన అధినేత పవన్‌కల్యాణ్‌ను ఓడించిన వైఎస్సార్‌సీపీ నుంచి ఇద్దరు గట్టి అభ్యర్థులు తిప్పల నాగిరెడ్డి (గాజువాక), గ్రంధి శ్రీనివాస్ (భీమవరం) ఉన్నారు.ఇద్దరిలో ఎవరికీ ఇప్పటి వరకు సరైన గుర్తింపు రాలేదు. ఎవరికైనా ఒకసారి ఇచ్చిన మాట మీద నిలబడే నాయకుడు వైఎస్ రాజశేఖరరెడ్డి. కానీ వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి మాత్రం అలాంటి విలువలు, సూత్రాల ప్రకారం జీవించడం లేదంటున్నారు.అతనికి వేర్వేరు సరైన కారణాలు ఉండవచ్చు కానీ కేడర్ దానిని పరిగణనలోకి తీసుకోదు.
చరిత్రలోకి తిరిగి చూస్తే, అంతకుముందు జరిగిన ఎన్నికల్లో చిత్తరంజన్ దాస్ చేతిలో ఎన్టీఆర్ ఓడిపోయినప్పుడు, కాంగ్రెస్ రాష్ట్ర మంత్రివర్గంలో మంత్రిగా నియమించింది. స్మృతి ఇరానీ రాహుల్ గాంధీని ఓడించిన వెంటనే కేంద్ర కేబినెట్‌లో మంత్రి అయ్యారు. జెయింట్ కిల్లర్లకు పార్టీలు ఇచ్చిన గుర్తింపు అదే.
ఇక్కడ జగన్ మోహన్ రెడ్డి నొక్కి చెప్పాల్సిన మరో ప్రమాదం ఉంది.
పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి, రోజా, చెవిరెడ్డి భాస్కర్‌రెడ్డి లాంటి సీనియర్లు కూడా భరత్ లాంటి యువకుడు మంత్రి కావడం ఇష్టం లేకపోవచ్చు. కాబట్టి, వారి సహకారం కుప్పం నియోజకవర్గం నుండి వైఎస్సార్‌సీపీని గెలుపు అవకాశాలకు భంగం కలిగించవచ్చు. కాబట్టి జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఏదో వాగ్దానం చేసె ముందు తన చివరి వాగ్దానాల గురించి, భవిష్యత్తులో వచ్చే నష్టాల గురించి ఒకటికి రెండుసార్లు ఆలోచించుకోవాలి.

Previous articleకుప్పం నుంచి ఎన్నికల పోరు ప్రారంభించిన జగన్!
Next articleబీజేపీ పట్ల వైఎస్సార్సీ మెతక వైఖరిని వదులుకుంది, దాడి ప్రారంభించింది!