ప్రకటనలు చేయడం మానేసి కేసీఆర్‌పై కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలి: రేవంత్

కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టుపై కేవలం ప్రకటనలు చేయడం మానుకోవాలని, ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావుపై చర్యలు తీసుకోవాలని తెలంగాణ ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ (టిపిసిసి) అధ్యక్షుడు ఎ. రేవంత్ రెడ్డి బుధవారం కేంద్రాన్ని కోరారు. కాళేశ్వరం నీటిపారుదల ప్రాజెక్టును తప్పుడు డిజైన్‌తో నిర్మించారని, ఇంజినీరింగ్‌ లోపాలు ఉన్నాయని కేంద్ర జలవనరుల శాఖ మంత్రి గజేంద్ర సింగ్‌ షెకావత్‌ ఆరోపించిన ఒకరోజు తర్వాత, వాస్తవాలు తెలిసినా కేంద్రం ఎందుకు చర్యలు తీసుకోవడం లేదని రేవంత్‌ రెడ్డి ప్రశ్నించారు.
షెకావత్ ప్రకటనపై కాంగ్రెస్ నేత ట్విట్టర్‌లో స్పందించారు. ‘‘కేసీఆర్‌కి కాళేశ్వరం ఏటీఎం అయింది… నిజమే! కమీషన్ల కోసం కేసీఆర్ కాళేశ్వరం కట్టారు… నిజమే! డిజైన్ లోపం వల్ల కాళేశ్వరం నీట మునిగింది…నిజమే! కేసీఆర్ దోపిడి, అవినీతిపై మీరు చర్యలు తీసుకోరు… ఇది కూడా కాదనలేని వాస్తవం’’ అని పార్లమెంటు సభ్యుడు కూడా అయిన రేవంత్ రెడ్డి రాశారు. ప్రకటనలు చేయడం మానేసి కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని కేంద్ర మంత్రికి కాంగ్రెస్ నేత సూచించారు. మంగళవారం యాదాద్రిలో బీజేపీ ఏర్పాటు చేసిన బహిరంగ సభలో షెకావత్ మాట్లాడుతూ.. కాళేశ్వరం తప్పుడు డిజైన్‌తో నిర్మించారని మండిపడ్డారు.

పర్యావరణ క్లియరెన్స్‌తో సహా ఎలాంటి అనుమతులు తీసుకోకుండానే ప్రాజెక్టును నిర్మించి సొమ్ము చేసుకున్నారు. కాళేశ్వరానికి జాతీయ హోదా కల్పించాలన్న కేసీఆర్‌ డిమాండ్‌పై కేంద్ర మంత్రి మాట్లాడుతూ.. వైఫల్యాలను, అవినీతిని కప్పిపుచ్చుకునేందుకు జాతీయ హోదా కావాలని, జాతీయ ప్రాజెక్టు హోదా కావాలని అన్నారు. తప్పుడు డిజైన్, తప్పు ఇంజినీరింగ్ కారణంగా, ఇటీవలి గోదావరి వరదలలో ప్రాజెక్ట్ యొక్క మూడు పంప్ హౌస్‌లు మునిగిపోయాయని షెకావత్ ఆరోపించారు.

Previous articleబీజేపీ వైపు చూస్తున్న తుమ్మల?
Next articleకుప్పం గెలుపు హడావుడిలో పులివెందులను వైసీపీ నిర్లక్ష్యం చేస్తుందా?