త్వరలో బీజేపీలోకి ముగ్గురు టీడీపీ ఎంపీలు అంటూ పుకార్లు ?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ప్రధాన ప్రతిపక్ష పార్టీ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు నేతృత్వంలోని తెలుగుదేశం పార్టీకి ముగ్గురు లోక్‌సభ సభ్యులు, ఒక రాజ్యసభ సభ్యుడు సహా నలుగురు ఎంపీలు మాత్రమే ఉన్నారు.ముగ్గురు లోక్‌సభ సభ్యులలో శ్రీకాకుళం నుండి కింజరాపు రామ్మోహన్ నాయుడు మాత్రమే పార్టీలో కొంచెం చురుకుగా ఉన్నారు, గుంటూరు పార్లమెంటు సభ్యుడు మరియు పారిశ్రామికవేత్త గల్లా జయదేవ్ చాలా కాలంగా పార్టీ కార్యకలాపాలకు దూరంగా ఉన్నారు.విజయవాడ ఎంపీ కేశినేని శ్రీనివాస్ అలియాస్ నాని ఎప్పుడూ అసంతృప్తితో ఉన్నారు.
ఆలస్యంగానైనా, కేశినేని శ్రీనివాస్(నాని) చంద్రబాబు నాయుడుతో సరిపెట్టుకున్నట్లు కనిపిస్తున్నప్పటికీ, పార్టీలో అత్యంత అనిశ్చిత అభ్యర్థి ఆయనే.మరోవైపు,జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం తన అమరరాజా గ్రూప్ పరిశ్రమలకు సంబంధించి వేటతో గల్లా సైలెంట్ మోడ్‌లోకి వెళ్లిపోయారు. రాజ్యసభ సభ్యుడు కనకమేడల రవీంద్ర కుమార్ పార్టీలో చాలా చురుగ్గా ఉంటూ నాయుడుకు అత్యంత సన్నిహితుడిగా కనిపిస్తున్నారు.
ఢిల్లీ రాజకీయ వర్గాల్లోని ఈ నలుగురు ఎంపీలలో ముగ్గురు పార్టీకి రాజీనామా చేసి భారతీయ జనతా పార్టీలోకి ఫిరాయించాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు తెలిసింది. నాయుడు వ్యవహారశైలి, పార్టీపై లోకేష్ ఆధిపత్యం పట్ల వారు అసంతృప్తితో ఉన్నట్లు చెబుతున్నారు. కె.రామ్మోహన్ నాయుడు, కనకమేడల ఉన్నారు, వీరు టిడిపి అధినేతకు విశ్వసనీయలుగా పరిగణించబడ్డారు. మూడవది, వాస్తవానికి, గల్లా జయదేవ్, తన వ్యాపార సామ్రాజ్యాన్ని కాపాడుకోవాలంటే అతనికి వేరే మార్గం లేదు.
నివేదికల ప్రకారం, వారు చెన్నైలో అమిత్ షాతో పాటు ఢిల్లీలో మరో కేంద్ర మంత్రి భూపేందర్ యాదవ్‌ను కూడా కలుసుకున్నారు, కాషాయ పార్టీలో చేరడానికి ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నారు.
స్పష్టంగా, ఈ టిడిపి ఎంపిలలో ఒకరికి ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ నుండి నోటీసులు అందాయని తెలిసింది,ఇది బిజెపి జాతీయ నాయకత్వం తన రాజకీయ ప్రత్యర్థులను ఆయుధంగా మార్చడానికి ఉపయోగిస్తోంది. ఈ పరిణామం నేపథ్యంలోనే బీజేపీ మంత్రులతో టీడీపీ ఎంపీలు భేటీ అయినట్లు సమాచారం.ఏది ఏమైనప్పటికీ, ఈ ఎంపీలు మళ్లీ తమ స్థానాలను గెలుచుకునే అవకాశాలు తక్కువగా ఉన్నాయని గ్రహించారు.బీజేపీలో కూడా సీట్లు గెలుచుకునే అవకాశాలు తక్కువే అయినా కనీసం తమ వ్యాపార కార్యకలాపాలను కాపాడుకోగలుగుతున్నారు.మరి ఈ పుకార్లు ఎంత వరకు నిజమవుతాయో చూడాలి.

Previous articleనవంబర్‌లో లోకేష్ పాదయాత్ర?
Next articleఅమరావతి ర్యాలీ: బీజేపీ ఏం సందేశం ఇవ్వనుంది?