ఎన్డీయే ప్రభుత్వం నుంచి చంద్రబాబుకు ఆహ్వానం!

ఎట్టకేలకు కేంద్రంలోని బీజేపీ నేతృత్వంలోని ఎన్డీయే ప్రభుత్వం నుంచి మాజీ ముఖ్యమంత్రి, టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడుకు ఆహ్వానం అందింది. ఆజాదీ కా అమృత్ సమావేశానికి హాజరు కావాల్సిందిగా ఆయనకు ఆహ్వానం అందింది. ఆగస్టు 15, 2022 నుండి ఆగస్టు 15, 2023 వరకు 75 సంవత్సరాల స్వాతంత్ర్య వేడుకలపై జాతీయ స్థాయి సమావేశానికి ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ అధ్యక్షత వహిస్తారు.
దేశవ్యాప్తంగా అన్ని రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు, కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాలను కలుపుకొని వేడుకలు నిర్వహించబడతాయి. ఏడాది పొడవునా నిర్వహించే కార్యక్రమాల్లో అన్ని రాజకీయ పార్టీలను భాగస్వాములను చేయాలని కేంద్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. ఈ వేడుకల్లో స్వాతంత్ర్య సమరయోధులను స్మరించుకోవడం మరియు సన్మానించడం,స్వాతంత్ర్య ఉద్యమాన్ని పునశ్చరణ చేయడం వంటివి ఉంటాయి. 2019 సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు బిజెపితో పొత్తును తెంచుకున్న తర్వాత బిజెపి నేతృత్వంలోని ఎన్‌డిఎ ప్రభుత్వం నుండి చంద్రబాబు నాయుడుకు ఇది మొదటి ఆహ్వానం. జూలై 4న భీమవరంలో జరిగిన అల్లూరి సీతారామరాజు 125వ జయంతి వేడుకలకు ఆయనకు ఆహ్వానం అందింది.
NDA అభ్యర్థి ద్రౌపది ముర్ముకి తన పార్టీ మద్దతును తెదేపా అధినేత అందించిన రాష్ట్రపతి ఎన్నికలో కూడా నాయుడుని ఆహ్వానించలేదు లేదా పాల్గొనలేదు. జులై 14న ఆమె ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో పర్యటించినప్పుడు ముర్మును టిడిపి సమావేశానికి తీసుకురావడంలో బిజెపి కేంద్ర నాయకత్వంతో ఆయన విజయవంతంగా లాబీయింగ్ చేశారు. 2024 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో పొత్తు కోసం బిజెపి నాయకత్వాన్ని ఒప్పించేందుకు చంద్రబాబు నాయుడు తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తున్నారని వర్గాలు చెబుతున్నాయి. మహాకూటమిలో ఒకట్రెండు సీట్లు ఆశించడంతో బీజేపీ స్థానిక నేతలు కూటమికి అనుకూలంగా ఉన్నారు. జనసేన కూడా టీడీపీ, బీజేపీల మధ్య పొత్తుకు అనుకూలంగా ఉంది. అయితే చంద్రబాబు నాయుడుతో పొత్తు పెట్టుకోవడానికి బీజేపీ జాతీయ నాయకత్వం సిద్ధంగా లేదు. నరేంద్ర మోదీ, అమిత్ షా వంటి నేతలు టీడీపీతో పొత్తును వ్యతిరేకిస్తున్నారు. మరి చంద్రబాబు నాయుడు బీజేపీతో బంధాన్ని పునరుద్ధరించుకునేందుకు ఈ సమావేశాన్ని ఉపయోగించుకుంటారా లేదా అనేది చూడాలి.

Previous articleవంగవీటి మద్దతు కోరిన కేశినేని సోదరుడు !
Next articleనవంబర్‌లో లోకేష్ పాదయాత్ర?