వైసీపీని కలవరపెడుతున్న అంతర్గత సర్వేలు!

2024లో వైసీపీ అధికారంలోకి రావడం ఖాయమని, ఈసారి అసెంబ్లీ, లోక్‌సభ సెగ్మెంట్లను క్లీన్ స్వీప్ చేయాలని ఏపీ సీఎం జగన్ భావిస్తున్నారు. ఇది అత్యంత ప్రతిష్టాత్మకం, అటువంటి సంఖ్యలను ఆశించడంలో తప్పు లేదు కానీ రెండు వేర్వేరు అభిప్రాయాలతో రెండు సర్వేలు వైసీపీని కలవరపెడుతున్నాయి.
ఈ తరుణంలో ఎన్నికలు జరిగితే వైసీపీకి 30 సీట్లు మాత్రమే వచ్చే అవకాశం ఉందని ఓ సర్వేలో తేలింది. ఇన్‌సైడ్ టాక్ ఏంటంటే, ఇది వైసీపీ చేసిన అంతర్గత సర్వే అని, ఈ నివేదిక గురించి తెలుసుకున్న పార్టీ దానిని బయటకు రానివ్వకూడదని నిర్ణయించుకుంది. దురదృష్టవశాత్తు సర్వే నివేదిక లీక్ కావడంతో ప్రధాన నేతలే కాదు సీఎం జగన్ కూడా ఆందోళన చెందుతున్నారు.
రాయలసీమ ప్రాంతానికి చెందిన ఓ పెద్ద మనిషి కూడా ప్రజల మూడ్‌పై సర్వే చేయగా, ఇప్పటికిప్పుడు ఎన్నికలు జరిగితే వైసీపీ కేవలం 50 సీట్లు మాత్రమే కైవసం చేసుకుంటుందని తన నివేదికలో తేలింది. రెండు సర్వేల్లోనూ కనిపించే ఉమ్మడి అంశం ఏమిటంటే వైసీపీ గ్రౌండ్ లెవెల్లో బలహీనంగా మారింది. రెండు సర్వేల్లోనూ ప్రతికూల ఫలితాలు రావడంతో సీఎం జగన్ కలవరపడ్డారు.
గడప గడపకూ వైసీపీ పై సమీక్ష జరిపిన జగన్ వచ్చే ఎన్నికల్లో కనీసం 70 మంది సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలను మార్చాలని ఓ అంచనాకు వచ్చారు. వైసీపీ ప్రభుత్వం ప్రారంభించిన ఈ డ్రైవ్‌లో ప్రాంతీయ సమన్వయకర్తలు, మంత్రుల మధ్య సాన్నిహిత్యం స్పష్టంగా లేదు. కొత్త మంత్రుల పనితీరు పట్ల జగన్ కూడా నిరుత్సాహానికి గురయ్యారని, మంత్రుల తీరు పార్టీని కలవరపెడుతోందని ఆయన గ్రహించారు.
సీఎం జగన్ ప్రతి మంత్రిని వ్యక్తిగతంగా పిలిపించి,సర్వే నివేదిక, ఇప్పటివరకు వారి పనితీరు గురించి వారితో మాట్లాడే అవకాశం ఉంది. వైసీపీ ప్రభుత్వ సంక్షేమ పథకాల వివరాలపై ఎవరూ పెద్దగా ఆసక్తి చూపడం లేదని తెలుస్తోంది. రాష్ట్రంలోని చాలా మంది గ్రామీణ,పట్టణ లబ్ధిదారులు, పథకాలు వాటి అమలు విషయంలో కాస్త అయోమయంలో ఉన్నారు.

Previous articleవైసీపీకి ఓటు వేయని లబ్ధిదారులకు పాపమా?
Next article15 మంది టీఆర్ఎస్ ఎమ్మెల్యేలు బీజేపీతో టచ్‌లో ఉన్నారా?