అమరావతి ర్యాలీ: బీజేపీ ఏం సందేశం ఇవ్వనుంది?

రైతులకు సంఘీభావం తెలిపేందుకు భారతీయ జనతా పార్టీ ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని అమరావతి రాజధాని ప్రాంతంలోని గ్రామాల్లో వారం రోజుల పాటు చేపట్టిన పాదయాత్ర గురువారంతో ముగియనుంది.భారీగా జనాలను సమీకరించడమే కాకుండా వేలాది మంది పార్టీ కార్యకర్తలతో పాదయాత్ర ముగింపుగా తుళ్లూరులో భారీ బహిరంగ సభ నిర్వహించాలని బీజేపీ నేతలు యోచిస్తున్నారు. బీజేపీ గుంటూరు విభాగం ఆధ్వర్యంలో పాదయాత్ర నిర్వహించినా, సోము వీర్రాజు, జీవీఎల్ నరసింహారావు, కన్నా లక్ష్మీనారాయణ తదితర రాష్ట్రస్థాయి పార్టీ నేతలు పలువురు ఈ సమావేశంలో పాల్గొననున్నారు.
ఇప్పుడు, ఈ సమావేశం నుండి పార్టీ జాతీయ నాయకత్వానికి, అమరావతి రైతులకు కూడా ఎలాంటి సందేశం ఇవ్వబోతున్నారనే దానిపై అందరి దృష్టి పార్టీపై ఉంది. అమరావతిలో రాజధానికి మద్దతిస్తామని బీజేపీ నేతలు చెబుతున్నా, మూడు రాజధానుల కోసం వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి చేస్తున్న పథకాన్ని బహిరంగంగా ఖండించలేదు. కాబట్టి, తుళ్లూరు సమావేశంలో మూడు రాజధానులకు వ్యతిరేకంగా బిజెపి తన విధానాన్ని ప్రకటిస్తుందా లేదా అనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.
గత ఎనిమిదేళ్లలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ శంకుస్థాపన చేసిన ఏ ప్రాజెక్టును ఇప్పటివరకు వదిలిపెట్టలేదని బీజేపీ సన్నిహిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి.అమరావతి రాజధానిని నిర్మించకపోతే, మోడీ శంకుస్థాపన చేసిన కార్యరూపం దాల్చని మొదటి ప్రాజెక్ట్ ఇదే. కాబట్టి, ఇది బీజేపీకి, మోదీకి కూడా ప్రతిష్టకు సంబంధించిన అంశం అని ఆ వర్గాలు పేర్కొన్నాయి.
బీజేపీ నేతలు తమ బహిరంగ సభలో ఈ అంశాన్ని లేవనెత్తారని, అమరావతి రైతులకు ఇది పెద్ద ఊరటనిస్తుందని భావిస్తున్నారు. అయితే ఇది పార్టీకి రాజకీయంగా మైలేజీని ఇస్తుందో లేదో చూడాలి.

Previous articleత్వరలో బీజేపీలోకి ముగ్గురు టీడీపీ ఎంపీలు అంటూ పుకార్లు ?
Next articleబీజేపీ వైపు చూస్తున్న తుమ్మల?