ఎంపీలు రాజీనామా ట్రాప్‌లో పడేందుకు జగన్, చంద్రబాబు కాదు!

2014 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో భారతీయ జనతా పార్టీతో పొత్తు పెట్టుకుని, నరేంద్ర మోదీ ప్రభుత్వంలో భాగమైన ముఖ్యమంత్రి ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు నేతృత్వంలోని తెలుగుదేశం పార్టీ 2018లో ప్రత్యేక కేటగిరీ హోదా అంశంపై భారతీయ జనతా పార్టీతో తెగతెంపులు చేసుకుంది. ప్రత్యేక కేటగిరీ హోదా అంశంలో టీడీపీ అధినేతపై మానసిక ఒత్తిడి పెంచిన వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి నేతృత్వంలోని వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ ఉచ్చులో చంద్రబాబు నాయుడు పడిపోయారు.
జగన్ పాదయాత్రకు ముందు, పాదయాత్ర సమయంలో ప్రజల్లో ఒక రకంగా ఉద్యమాన్ని పుట్టించారు. ఫలితంగా, చంద్రబాబు నాయుడు యుద్ధంలో తాను ఓడిపోతున్నానని భావించారు. NDA నుండి వైదొలగవలసి వచ్చింది. బిజెపితో విభేదాలు ఏర్పడ్డాయి.అది చంద్రబాబు నాయుడికి పెద్ద తప్పిదమని నిరూపించబడింది, 2019 ఎన్నికలలో టీడీపీ అవమానకరమైన ఓటమిని ఎదుర్కోవలసి వచ్చింది.ఇప్పుడు జగన్ పై కూడా అదే కార్డు వేసేందుకు చంద్రబాబు నాయుడు ప్రయత్నిస్తున్నారు. 2019లో ప్రత్యేక కేటగిరీ హోదా అయితే, ఇప్పుడు పోలవరం ప్రాజెక్టు పెద్ద ఎన్నికల అంశంగా మారింది.
ఏపీకి ప్రత్యేక హోదా కోసం టీడీపీ ఎంపీలు రాజీనామా చేయాలని డిమాండ్ చేసిన వైఎస్ఆర్సీ అధినేత, పోలవరం నిర్వాసితుల పునరావాసం కోసం కేంద్రంపై ఒత్తిడి తెచ్చేందుకు వైఎస్సార్సీపీ ఎంపీలు రాజీనామా చేయాలని చంద్రబాబు నాయుడు డిమాండ్ చేస్తున్నారు. పోలవరం ముంపు ప్రాంతాలను సందర్శించిన సందర్భంగా చంద్రబాబు నాయుడు ఈ డిమాండ్ను లేవనెత్తారు.
వైఎస్సార్సీపీ ఎంపీలు తమ పార్లమెంటు సభ్యత్వానికి రాజీనామా చేసి ఉద్యమం చేద్దాం,కేంద్రం దిగివస్తుందని చంద్రబాబు నాయుడు అన్నారు.అయితే అలాంటి ఉచ్చులో పడేందుకు జగన్, చంద్రబాబు నాయుడు కాదు. జగన్ అలాంటి డిమాండ్పై స్పందించడానికి నిరాకరించాడు. చంద్రబాబు సవాళ్లపై స్పందించాల్సిన అవసరం లేదని, పోలవరానికి నిధులు సాధించేందుకు ఎప్పుడు రాజీనామా చేయాలో, ఏం చేయాలో మాకు తెలుసునని మాజీ మంత్రి కొడాలి నాని అన్నారు.

Previous articleమహేష్ బాబు రెస్టారెంట్ వ్యాపారం ప్రారంభించనున్నారా?
Next articleపవన్ పుట్టినరోజులో పాల్గొన్నాడు, ఉద్యోగం కోల్పోయాడు!