అమరావతి సమస్యపై ఏపీ బీజేపీ రెక్కలు విప్పుతుందా?

అమరావతి అంశం ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో అత్యంత సున్నితమైన అంశం. గత తెలుగుదేశం పార్టీ ప్రతిపాదించిన ఈ ప్రాంతాన్ని రాజధానిగా అభివృద్ధి చేసేందుకు అధికార వైఎస్సార్సీపీ ఏమాత్రం ఆసక్తి చూపకపోగా, దీనిపై ఈ ప్రాంత రైతులు, ప్రజలు మల్లగుల్లాలు పడుతున్నారు. ఈ సమస్య చాలాసార్లు హైకోర్టుకు వెళ్లగా, ఈ ప్రాంతాన్ని రాజధాని నగరంగా అభివృద్ధి చేయాలని కోర్టు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని ఆదేశించింది.
ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో తన రెక్కలు విప్పడానికి తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తున్న కాషాయ పార్టీ భారతీయ జనతా పార్టీ అమరావతి సమస్యపై తన వంతు ప్రయత్నం చేస్తోంది. ఈ ప్రాంతంలో భారతీయ జనతా పార్టీ ఆంధ్రప్రదేశ్ విభాగం భారీ పాదయాత్రను ప్రారంభించింది.
అమరావతి రైతులకు తన మద్దతును అందిస్తోంది. గతంలో ఏపీ బీజేపీ చీఫ్ సోము వీర్రాజు అమరావతి విషయానికి వస్తే తమ పార్టీ అండగా ఉంటుందని, అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత తమ పోరాటానికి అండగా ఉంటామని హామీ ఇచ్చారు.
అమరావతి అంశంపై రాష్ట్ర బీజేపీ పార్టీ అధినేత సోము వీర్రాజు మరోసారి సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. అమరావతిపై అధికార వైఎస్‌ఆర్‌సీపీపై తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడిన ఆయన రాజధాని అంశంపై దృష్టి సారించకుండా ప్రభుత్వం ఏం చేస్తోందని ప్రశ్నించారు.
అమరావతి ప్రాంతానికి తన బహిరంగ మద్దతును అందించిన ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్ర బిజెపి పార్టీ అధ్యక్షుడు సోము వీర్రాజు రాజధాని కోసం కేంద్ర ప్రభుత్వం ఇప్పటికే దాదాపు 2,500 కోట్ల రూపాయలు కేటాయించిందని ఆరోపించారు.దీనికి తోడు, అమరావతి-మచిలీపట్నం మధ్య నాలుగు-మార్గం లేన్ ఎలా నిర్మించబడిందో బిజెపి నాయకుడు ప్రస్తావించారు.

Previous articleవ‌చ్చే ఎన్నిక‌ల్లో వైఎస్‌ఆర్‌సీ లోకేష్ కార్డ్ ప్లే చేస్తుందా?
Next articleతెలంగాణపై వైఎస్ చెప్పిన మాటలు షర్మిల మర్చిపోయిందా?