60 శాతం సిట్టింగ్ టీఆర్ఎస్ ఎమ్మెల్యేలపై తీవ్ర వ్యతిరేకత ఉందా?

ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్ రావు నేతృత్వంలోని తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి 2023లో రాష్ట్రంలో జరిగే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో విజయం సాధించి, వరుసగా మూడోసారి అధికారంలోకి రావాలంటే, పోటీదారులలో తీవ్ర మార్పులు చేయాల్సి ఉంటుంది.ఎన్నికల వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ ప్రమోట్ చేసిన ఇండియన్ పొలిటికల్ యాక్షన్ కమిటీ బృందం దీనిని సూచించినట్లు తెలిసింది, ఆయనను వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో విజయం కోసం ప్రణాళికలను రూపొందించడానికి టిఆర్ఎస్ నియమించింది.
60 శాతం మంది సిట్టింగ్‌ టీఆర్‌ఎస్‌ ఎమ్మెల్యేలపై తీవ్ర వ్యతిరేకత ఉందని, 2023లో మళ్లీ టిక్కెట్లు ఇస్తే ఎన్నికల్లో ఓటమి తప్పదని ఐ-ప్యాక్ స్వతంత్ర సర్వేలో తేలిందని పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి. టీఆర్‌ఎస్ నాయకత్వం ఇప్పటికే ఉన్న సీట్లలో కనీసం 60 శాతం సీట్లలో సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలను తీసి, విశ్వసనీయతతో కొత్త ముఖాలను తీసుకువస్తే తప్ప, గెలుస్తామని ఆశించలేమని సర్వే సూచించింది.
సర్వే కూడా ఈ సీట్లలో మెజారిటీ స్థానాల్లో కాంగ్రెస్ అని సూచించింది.ఇది ఓటర్లలో నిశ్శబ్దంగా వ్యాపిస్తుంది.ఉదాహరణకు, టీఆర్‌ఎస్‌కు కంచుకోటగా భావించే గతంలో ఉమ్మడి వరంగల్ జిల్లాలో భూపాలపల్లి, పరకాల, నర్సంపేట,స్టేషన్ ఘన్‌పూర్, జనగాం,వరంగల్ (తూర్పు) ఏడు స్థానాల్లో ఆ పార్టీ తీవ్ర వ్యతిరేకతను ఎదుర్కొంటోంది. మహబూబాబాద్, పాలకుర్తి, వరంగల్ (పశ్చిమ),వర్ధన్నపేట,డోర్నకల్ నాలుగు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాల్లో మాత్రమే సిట్టింగ్ టీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్యేలు సేఫ్ జోన్‌లో ఉండి తమ స్థానాలను నిలబెట్టుకునే అవకాశాలు ఉన్నాయి. అయితే ఇలాంటి పరిస్థితి ఏర్పడితే మాత్రం గట్టి యుద్ధాన్ని ఎదుర్కోవాల్సి ఉంటుంది.
ఉమ్మడి జిల్లా ఖమ్మంలో కూడా ఇదే పరిస్థితి ఉందని, మొత్తం 10 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో టీఆర్‌ఎస్‌ ఓడిపోయే అవకాశం ఉందని సర్వేలో తేలింది. అయితే, అంత మంది సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలను వదులుకునే రిస్క్‌ను కేసీఆర్ తీసుకుంటారా అని ఆశ్చర్యపోతున్నారు, ఎందుకంటే అది వారి నుండి పెద్ద తిరుగుబాటుకు దారి తీస్తుంది, చివరికి టిఆర్‌ఎస్ ఓట్ల చీలికకు దారి తీస్తుంది.దీంతో టీఆర్ఎస్ అధిష్టానానికి గడ్డు పరిస్థితి ఏర్పడింది.!

Previous articleఅమరావతి కోసం బీజేపీ ర్యాలీ, తుళ్లూరులో బహిరంగ సభ!
Next articleవ‌చ్చే ఎన్నిక‌ల్లో వైఎస్‌ఆర్‌సీ లోకేష్ కార్డ్ ప్లే చేస్తుందా?