ఎమ్మెల్యే ఆళ్లకు ఆదరణ తగ్గుతోందా?

ఎన్నికలకు రెండేళ్లు మాత్రమే సమయం ఉండటంతో ఏపీలో ప్రతి రాజకీయ పార్టీ తమ ఇంటి పని ప్రారంభించింది. ఎవరికి టికెట్ వస్తుంది? ఎవరు గెలుస్తారు? అనే ప్రశ్నలు ప్రతి రాజకీయ పార్టీలో వినిపిస్తున్నాయి. నిజానికి ఈసారి ఎన్నికలు విభిన్నంగా ఉండబోతున్నాయి . రాజకీయ నాయకులకు ఇది చాలా పెద్ద టాస్క్. అధికార పార్టీలో రాజకీయ వేడి, పోటీ విపరీతంగా ఉంది.
తాజాగా వైసీపీ హైకమాండ్ ఇండిపెండెంట్ సర్వే చేయించి రిపోర్ట్ రావడంతో అధికార పార్టీకి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. ముఖ్యంగా వైసీపీకి గట్టి పట్టున్న మంగళగిరిలో ప్రభావం తగ్గుముఖం పడుతుండడంతో ఆ పార్టీ ప్రత్యేక దృష్టి సారించింది.మంగళగిరి ఎమ్మెల్యే ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి గత ఎన్నికల్లో నారా లోకేష్‌ను మట్టికరిపించి టీడీపీకి భారీ షాకిచ్చాడు. అయితే పరిస్థితులు ఇప్పుడు యూటర్న్ తీసుకున్నాయి.అనేక కారణాల వల్ల ఎమ్మెల్యే ఆళ్లకు ఆదరణ తగ్గుతోందని అంతర్గత సర్వేలో వెల్లడైంది.

ప్రధాన కారణం నియోజకవర్గంలో ఎమ్మెల్యే ఆళ్ల ప్రజలకు అందుబాటులో లేకపోవడమే. వరదల అనంతరం నియోజకవర్గంలోని కొన్ని గ్రామాల్లో పర్యటిం చారు, గత ఎన్నికల్లో ఇచ్చిన హామీలేమిటని ప్రజలు ప్రశ్నించారు. ఆశ్చర్యకరంగా ప్రజల ప్రశ్నలకు ఎమ్మెల్యే ఆళ్ల వద్ద సమాధానాలు లేవు. చెత్త పన్నుపై, ఎమ్మెల్యే ఆళ్ల మహిళల వేడిని ఎదుర్కొన్నారు. ఈ ఎపిసోడ్‌లో అతను ఇబ్బంది పడ్డాడు.
అల్లా లభ్యత కూడా పెద్ద సమస్య. ఎక్కువ సమయం అతను తాడేపల్లిలోని పార్టీ కార్యాలయంలో కనిపిస్తారు.హైకమాండ్‌తో తన వ్యక్తిగత ఇమేజ్‌ను పెంచుకుంటున్నాడు కాని అది అతనికి ఎటువంటి ఫలితాన్ని ఇవ్వదు. ఈ అంశాలన్నీ ఇప్పుడు ఎమ్మెల్యేకు వ్యతిరేకంగా పనిచేస్తున్నాయి.
దీనికి తోడు ఎమ్మెల్యే ఆళ్లపై కూడా రాజధాని వరస ప్రతిఫలిస్తోంది. సిఎం జగన్ ‘మూడు రాజధానులు’ ప్రతిపాదనకు మద్దతు ఇచ్చిన మొదటి వ్యక్తులలో ఆయన ఒకరు, మంగళగిరి అభివృద్ధికి, ఆయన సహకారం చాలా తక్కువ.
2019లో ఓడిపోయిన టీడీపీ అభ్యర్థి నారా లోకేశ్‌ మంగళగిరిలో అప్పుడప్పుడు పర్యటిస్తున్నారు.ఆయన నియోజకవర్గంలో పర్యటించి చెప్పుకోదగ్గ స్థాయిలో ప్రజల విశ్వాసాన్ని చూరగొన్నారు. ఇదే విధంగా కొనసాగితే, ఎమ్మెల్యే ఆళ్ల మూడోసారి అధికారంలోకి రావడానికి తీవ్రంగా చెమటోడ్చాల్సి ఉంటుంది, అయితే రికార్డు మెజారిటీతో మంగళగిరి కోటను బద్దలు కొట్టగలదని టీడీపీ ఆశాభావంతో ఉంది.

Previous articleతెలంగాణపై వైఎస్ చెప్పిన మాటలు షర్మిల మర్చిపోయిందా?
Next articleవైజాగ్‌లో వైఎస్ ఫ్యామిలీ రియల్ ఎస్టేట్ ‘విల్లాసం’!