తెలంగాణపై వైఎస్ చెప్పిన మాటలు షర్మిల మర్చిపోయిందా?

తెలుగు నేల వైఎస్ కుటుంబంలోని వైఎస్ షర్మిల తెలంగాణలో రాజకీయ రంగంలో తన అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకుంటున్నారు. ఆయన పుట్టి పెరిగింది ఆంధ్రాలోనే అయినప్పటికీ తన రాజకీయ భవిష్యత్తు కోసం తెలంగాణను ఎంచుకుంది. అధికార వైఎస్సార్‌సీపీపై విరుచుకుపడుతూ షర్మిల రెక్కలు విప్పే పనిలో పడ్డారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ముఖ్యమంత్రిగా ఉన్న సమయంలో వైఎస్ షర్మిల తెలంగాణలో తన అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకోవడంపై తీవ్ర విమర్శలు ఎదుర్కొంటున్నారు. జగన్ జైల్లో ఉన్నప్పుడు షర్మిల తన సోదరుడు వైఎస్సార్‌సీపీ కోసం విస్తృతంగా పనిచేసినా ఆమె తెలంగాణపై మొగ్గు చూపిందేమిటో ఎవరికీ అర్థం కావడం లేదు.
మరోవైపు తెలంగాణ ఏర్పాటును తన తండ్రి వైఎస్ఆర్ తీవ్రంగా వ్యతిరేకించారని, అదే రాష్ట్రంలో ప్రజాశక్తిని ఎలా కోరుతారని అధికార తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి ఆమెకు ఎప్పటికప్పుడు గుర్తుచేస్తోంది. అయితే వైఎస్ షర్మిలపై అధికార టీఆర్ఎస్ మరోసారి తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడింది. షర్మిలపై తెలంగాణ శాసనమండలి చైర్మన్‌గా వ్యవహరిస్తున్న సీనియర్‌ టీఆర్‌ఎస్‌ నేత గుత్తా సుఖేందర్‌రెడ్డి సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు.
ఉమ్మడి రాష్ట్రానికి ముఖ్యమంత్రిగా ఉన్నప్పుడు తెలంగాణపై వైఎస్ఆర్ చెప్పిన విషయాన్ని గుర్తు చేస్తూ రాజన్న రాజ్యం కావాలంటే ఆంధ్రప్రదేశ్‌కి వెళ్లవచ్చని షర్మిలకు గుత్తా సుఖేందర్‌రెడ్డి సూచించారు. తమను ప్రభావితం చేసే వ్యక్తులకు ఎలా గుణపాఠం చెప్పాలో ప్రజలకు తెలుసని టీఆర్‌ఎస్‌ నేతలు అన్నారు. రాష్ట్ర ఉద్యమం జరిగినప్పుడు షర్మిల ఎక్కడ ఉన్నారు? తెలంగాణపై తండ్రి చెప్పిన మాటలు మరిచిపోయారా అని గుత్తా సుఖేందర్ రెడ్డి అన్నారు.

Previous articleఅమరావతి సమస్యపై ఏపీ బీజేపీ రెక్కలు విప్పుతుందా?
Next articleఎమ్మెల్యే ఆళ్లకు ఆదరణ తగ్గుతోందా?