టీడీపీకి స్వల్ప విజయం ఖాయమని అంచనా వేస్తున్న
వ్యూహకర్తలు?

వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌రెడ్డి రాష్ట్రంలో పార్టీని రెండోసారి అధికారంలోకి తీసుకురావడానికి రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్‌కిషోర్‌తో కూడిన ఇండియన్‌ పొలిటికల్‌ యాక్షన్‌ కమిటీని నియమించినట్లే, తెలుగుదేశం పార్టీ అధ్యక్షుడు ఎన్‌. చంద్రబాబు నాయుడు కూడా తన పార్టీకి వ్యూహాలు రచించేందుకు ప్రత్యేక ఏజెన్సీని నియమించుకున్నారు.
I-PAC వైఎస్‌ఆర్‌సి అవకాశాలు, సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేల పనితీరుపై కాలానుగుణ సర్వేలు నిర్వహిస్తుండగా, టిడిపి నిమగ్నమైన ఏజెన్సీ షోటైమ్ కన్సల్టింగ్ వచ్చే ఎన్నికల్లో పార్టీ అవకాశాలను విశ్లేషించడానికి కూడా సర్వే చేసింది.
మీడియా కథనాల ప్రకారం, చంద్రబాబు నాయుడు నియమించిన ఏజెన్సీ టీడీపీకి స్వల్ప విజయాన్ని అంచనా వేసినట్లు అర్థం చేసుకోవచ్చు, ఇప్పుడు ఎన్నికలు జరిగితే, ఈ ధోరణిని కొనసాగించడానికి రాబోయే రెండేళ్లలో పార్టీ మరింత కష్టపడాల్సి ఉంటుంది. ఎక్కువ సీట్లు గెలవకపోతే. వచ్చే ఎన్నికల్లో 175 మంది సభ్యులున్న అసెంబ్లీలో టీడీపీ దాదాపు 100 సీట్లు గెలుచుకునే అవకాశం ఉందని వ్యూహకర్త చంద్రబాబు నాయుడుకు నివేదిక ఇచ్చారని నివేదికలు చెబుతున్నాయి.
2019లో గెలిచిన మొత్తం 23 స్థానాలను టీడీపీ గెలుచుకోగలిగినప్పటికీ, ఈ నియోజకవర్గాల్లో ఏర్పడిన అధికార వ్యతిరేక వాతావరణాన్ని బట్టి మరో 75 సీట్లు గెలుచుకునే అవకాశాలు మెరుగ్గా ఉన్నాయి. ఇలా చెప్పుకుంటూ పోతే 75 సీట్లలో కూడా మెల్లమెల్లగా మెలిగేది లేదని టీడీపీని వ్యూహకర్త హెచ్చరించినట్లు సమాచారం. మరో రెండేళ్లలో అధికార పార్టీ తన వనరులన్నింటినీ సమీకరించుకుంటే ఏదైనా జరగొచ్చు.
కనీసం మరో 20-25 సీట్లలో వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీతో చాలా టఫ్ ఫైట్ ఉండబోతోందనీ,అందులో సగమైనా గెలవాలంటే టీడీపీ సర్వశక్తులు ఒడ్డాల్సిందే.మిగిలిన స్థానాల్లో వైఎస్సార్‌సీపీ గెలుపు సులువవుతుంది. అయితే జనసేన పార్టీ, బీజేపీతో పొత్తు పెట్టుకుంటే టీడీపీ గెలుపు అవకాశాలు పెరుగుతాయని వ్యూహకర్త సూచించారు. అయితే ముక్కోణపు పోరు జరిగితే అంతిమంగా నష్టపోయేది టీడీపీయేనని నివేదికలు చెబుతున్నాయి.
టీడీపీ అధినేత, వ్యూహకర్త నివేదికను మాత్రమే పరిగణనలోకి తీసుకోరు. క్షేత్రస్థాయి పరిస్థితులపై ఆయనకు సొంత అంచనా ఉంది, అందుకే అధికార వ్యతిరేక చర్చలపై ఎక్కువగా ఆధారపడకుండా, వాస్తవ పరిస్థితులను బట్టి ప్రణాళికలు రూపొందించాలని పార్టీ నేతలను ఆయన కోరుతున్నారు.

Previous articleచంద్రబాబుతో మోహన్ బాబు భేటీ పై సరికొత్త ఊహాగానాలు!
Next articleపార్టీ విజయావకాశాలపై స్వతంత్ర సర్వేకు జగన్ ఆదేశం?