చంద్రబాబుతో మోహన్ బాబు భేటీ పై సరికొత్త ఊహాగానాలు!

ప్రముఖ సినీ నటుడు, నిర్మాత డాక్టర్ ఎం మోహన్ బాబు మంగళవారం హైదరాబాద్‌లో టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడుతో సమావేశమయ్యారు. కొన్నాళ్లుగా క్రియాశీలక రాజకీయాలకు, టీడీపీకి దూరంగా ఉంటున్న మోహన్‌బాబు, చంద్రబాబు నాయుడుని ఆయన నివాసంలో కలవడం ఆశ్చర్యానికి గురిచేసింది. ఈ సమావేశం గంటకు పైగా కొనసాగింది.
టీడీపీ అధినేత 2024 ఎన్నికల్లో తిరిగి అధికారంలోకి రావడానికి అన్ని ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు. మోహన్ బాబు మొదటి నుండి టిడిపితో అనుబంధం కలిగి ఉన్నారు. మోహన్ బాబు దివంగత ఎన్‌టి రామారావు మరణించే వరకు సన్నిహితంగా ఉన్నారు. ఎన్టీఆర్ మరణానంతరం మోహన్ బాబు క్రియాశీల రాజకీయాలకు దూరమై తిరుపతి జిల్లాలో తన సొంత విద్యా సంస్థను అభివృద్ధి చేస్తున్నారు. 1994కి ముందు ఎన్టీ రామారావు హయాంలో టీడీపీలో రాజకీయ ప్రస్థానం ప్రారంభించిన ఈ సీనియర్ నటుడు ఆ తర్వాత రాజ్యసభ సభ్యుడిగా మారారు.
ఆ తర్వాత చంద్రబాబు తో విభేదించి టీడీపీ నుంచి బయటకు వచ్చారు. ఆ తర్వాత చంద్రబాబు పై తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేశారు. మార్చి 2019లో, మోహన్ బాబు తన సంస్థలోని విద్యార్థులు, సిబ్బందితో కలిసి చంద్రబాబు నాయుడు ప్రభుత్వం ఫీజు రీయింబర్స్‌మెంట్ పథకం కింద ఫీజులను విడుదల చేయనందుకు నిరసనగా తిరుపతి రహదారిపై ధర్నా చేశారు.
అనంతరం వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి సమక్షంలో వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీలో చేరి ఆ పార్టీ తరఫున ప్రచారం నిర్వహించారు. జగన్‌ను ముఖ్యమంత్రిని చేయాలని ప్రజలకు పిలుపునిచ్చారు. అయితే 2019 మేలో జగన్ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత, మోహన్ బాబుకు వైఎస్సార్‌సీ ప్రభుత్వం నుంచి ఎలాంటి ఆదరణ లభించలేదు. ఆ తర్వాత ఒకటిరెండు సార్లు జగన్‌తో మోహన్‌బాబు భేటీ అయినా క్రమంగా వైఎస్సార్‌సీపీకి దూరమయ్యారు. తన కుమారుడు మంచు విష్ణు జగన్ బంధువును పెళ్లాడినప్పటికీ, మోహన్ బాబు మాత్రం పార్టీకి దూరమయ్యారు.
ఆయనకు జగన్ రాజ్యసభ టికెట్ ఇస్తారనే టాక్ వచ్చింది. లేదా కనీసం TTD ట్రస్ట్ బోర్డు చైర్మన్ పదవి లేదా AP ఫిలిం డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్ చైర్మన్‌ని కూడా చేయాలి. కానీ అతనికి ఏమీ రాలేదు. తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమతో చర్చలకు తనను పిలవకుండా చిరంజీవి, మహేష్ బాబు వంటి కొద్దిమంది హీరోలకు మాత్రమే పరిమితం చేయడంపై మోహన్ బాబు జగన్‌పై విరుచుకుపడ్డారని తెలుస్తోంది.
ఇప్పుడు చంద్రబాబు తో ఆయన భేటీపై మరోసారి రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో సరికొత్త ఊహాగానాలు మొదలయ్యాయి. మరి ఇప్పుడు మోహన్ బాబు ఏం చేస్తారనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.
మోహన్ బాబు భారతీయ జనతా పార్టీతో అనుబంధం ఉన్నట్లు ప్రకటించారు. నేను బీజేపీ మనిషిని, కేంద్రంలో మళ్లీ బీజేపీ అధికారంలోకి రావాలని నేను బలంగా కోరుకుంటున్నాను. నేను సినిమాల్లో హీరోనే కావచ్చు కానీ మోదీ దేశానికి హీరో అని అన్నారు. అయితే చంద్రబాబు నాయుడుతో ఆయన భేటీ కావడం అందరినీ ఆశ్చర్యానికి గురి చేసింది. 2024 ఎన్నికల్లో టీడీపీ తరపున పని చేస్తానని మోహన్‌బాబు ఆఫర్‌ ఇచ్చినట్లు సమాచారం. రాజకీయంగా మారిన నటుడిగా మారిన ఆయన వచ్చే ఎన్నికల్లో టీడీపీ మళ్లీ అధికారంలోకి వచ్చేలా ఎలా సహకరిస్తారో చూడాలి.

Previous articleటీడీపీ వైపు చూస్తున్న వైఎస్సార్సీ ఎంపీ కృష్ణ దేవరాయలు?
Next articleటీడీపీకి స్వల్ప విజయం ఖాయమని అంచనా వేస్తున్న
వ్యూహకర్తలు?