అక్టోబరు నుంచి వైజాగ్‌లో ఎలాగైనా పాలన ప్రారంభించాలనుకుంటున్న జగన్?

అమరావతిని రాష్ట్రానికి ఏకైక రాజధానిగా ప్రకటిస్తూ మార్చి 3న హైకోర్టు ఇచ్చిన తీర్పును అనుసరించి వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి తన పరిపాలనా రాజధానిని విశాఖపట్నానికి మార్చాలనే బృహత్తర ప్రణాళికలు తారాస్థాయికి చేరుకున్నాయి.
ముఖ్యమంత్రి తన పరిపాలనా పీఠాన్ని ఎప్పుడైనా విశాఖపట్నానికి మారుస్తారని గతంలో అధికార పార్టీ నుంచి, ప్రభుత్వం నుంచి, ఉద్యోగుల సంఘాల నుంచి కూడా లీకులు వచ్చేవి. గత రెండేళ్ళలో రాజధానిని మార్చడానికి కనీసం అర డజను గడువులు విధించాయి, కానీ వాటిలో ఏవీ నిజం కాలేదు.
ఒకానొక దశలో మొత్తం పరిపాలన కాకపోయినా కనీసం ముఖ్యమంత్రి ఒక్కరే విశాఖపట్నం నుంచే ఆపరేట్ చేసే అవకాశం ఉందనే వార్తలు కూడా వచ్చాయి. విశాఖకు రాజధాని మార్పుపై తరచూ ప్రకటనలు చేయడం వల్ల ఉత్తర కోస్తా ఆంధ్రా జిల్లాల్లో రాజకీయంగా భారీ మైలేజ్ వస్తుందని వైఎస్సార్‌సీపీ భావిస్తోంది.
రాజధాని మార్పును సొమ్ము చేసుకోవాలనే ఆశతో ఆ పార్టీ నేతలు విశాఖపట్నం పరిసర ప్రాంతాల్లో భారీగా భూములు కొనుగోలు చేశారు.
అయితే హైకోర్టు తీర్పు, మూడు రాజధానుల బిల్లును అసెంబ్లీలో ఉపసంహరించుకోవడంతో కోస్తా ఆంధ్రలో పరిస్థితి పూర్తిగా మారిపోయింది. రాజధాని మార్పుపై మొదట్లో ఉత్కంఠతో ఉన్న విశాఖపట్నం, దాని చుట్టుపక్కల జిల్లాల ప్రజలు అలాంటి అవకాశం లేదని గ్రహించారు. అధికార పార్టీకి మైలేజీ ఇవ్వడమే కాకుండా వైఎస్సార్సీపీకి ప్రతికూల అంశంగా మారింది.
జగన్ తన మూడు రాజధానుల ప్రణాళికతో మొత్తం పరిపాలనను అస్తవ్యస్తం చేశారని, రాష్ట్రానికి సరైన రాజధాని లేకుండా పోయిందని ప్రజలు, ఎక్కువగా పట్టణ విద్యావంతులు భావించడం ప్రారంభించారు. అదే సమయంలో, హైకోర్టు ఆదేశించినప్పటికీ జగన్ ప్రభుత్వం ఈ ప్రాంతాన్ని అభివృద్ధి చేయడంలో విఫలమైనందున అమరావతి రాజధాని ప్రాంతంలో అధికార పార్టీ విపరీతమైన వ్యతిరేకతను చూస్తోంది. ఇప్పుడు వైజాగ్‌, అమరావతిలో వైఎస్‌ఆర్‌సీకి ఇక్కడా లేని పరిస్థితి ఎదురైంది.
అందుకే వైఎస్సార్సీపీ నేతలు మరోసారి మూడు రాజధానులు, విశాఖపట్నం ఎగ్జిక్యూటివ్ క్యాపిటల్‌గా మారడం గురించి మరోసారి మాట్లాడటం మొదలుపెట్టారు. హైకోర్టును అమరావతి నుంచి కర్నూలుకు మార్చడంపై పార్లమెంటులో లేవనెత్తిన ప్రశ్న, విశాఖపట్నంను పరిపాలనా రాజధానిగా చేయాలంటూ సీనియర్ నేత వైవీ సుబ్బారెడ్డి చేసిన ప్రకటన ఈ వ్యూహంలో భాగమే.
సెప్టెంబరు లేదా అక్టోబరులో జగన్ తన క్యాంపు కార్యాలయాన్ని విశాఖపట్నానికి తరలించి వారానికి కనీసం మూడు రోజులపాటు అక్కడి నుంచే కార్యకలాపాలు నిర్వహించే అవకాశం ఉందని ఉత్తర కోస్తా ఆంధ్రలో లేటెస్ట్ టాక్ వినిపిస్తోంది. విశాఖపట్నంలోని జగన్ క్యాంపు కార్యాలయాన్ని అధికారికంగా సిద్ధం చేస్తున్నారనే వార్తలు మళ్లీ తెరపైకి వచ్చాయి.
ప్రస్తుత సీజేఐ ఎన్వీ రమణ పదవీకాలం ఆగస్టు చివరి వారంలో ముగియడంతో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించి, ఆపై హైకోర్టు తీర్పుపై స్టే తెచ్చుకుంటుందన్న ఆశాభావాన్ని అధికార వైఎస్సార్‌సీ నేతలు వ్యక్తం చేస్తున్నారు.అలాంటప్పుడు కనీసం పాక్షికంగానైనా విశాఖపట్నం నుంచి కార్యకలాపాలు సాగించేందుకు జగన్‌కు ఎలాంటి అడ్డంకులు ఉండవని అంటున్నారు.

Previous articleఉపాధ్యాయుల పై బొత్స వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు?
Next articleజనసేన పార్టీని నాయకత్వ సంక్షోభం వెంటాడుతోందా?