జనసేన పార్టీని నాయకత్వ సంక్షోభం వెంటాడుతోందా?

పవన్ కళ్యాణ్ అప్పుడప్పుడు బహిరంగంగా కనిపించినప్పుడల్లా, జనసేన పార్టీ అధ్యక్షుడు, పవన్ కళ్యాణ్ వచ్చే ఎన్నికల్లో ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేస్తాడని చాలా నమ్మకంగా ఉన్నారు. తెలుగుదేశం పార్టీతో పొత్తు కోసం తెర వెనుక చర్చలు జరుపుతున్నారనే టాక్ వినిపిస్తుండగా.. స్వచ్ఛమైన పాలన అందించేందుకు అవకాశం ఇవ్వాలని పవన్ ప్రజలకు విజ్ఞప్తి చేస్తున్నారు.
సరే, అధికారంలోకి వచ్చి ముఖ్యమంత్రి కావాలనే పవన్ ఆశయాలను పెంచుకోవడంలో తప్పు లేదు.అయితే ఎన్నికల్లో పార్టీని విజయపథంలో నడిపించేందుకు ఆయన ఒక్కరే సరిపోరని పవన్ అర్థం చేసుకోలేకపోతున్నారు. జనసేన పార్టీకి ఇంతవరకు సరైన సంస్థాగత నిర్మాణం లేదు, పార్టీని అధికారంలోకి తీసుకురావడానికి ఇది చాలా అవసరం. రెండవది, పార్టీలో చెప్పుకోదగ్గ నాయకులు లేరు.
జన సేన గురించి ఎవరైనా మాట్లాడినప్పుడు, ఒకరి పేర్లు మాత్రమే గుర్తుకు వస్తాయి. పవన్ కళ్యాణ్, నాదెండ్ల మనోహర్. రాష్ట్ర స్థాయిలో గానీ, జిల్లా స్థాయిలో గానీ చెప్పుకోదగ్గ నాయకుడెవరూ దొరకరు. పార్టీ తీవ్ర నాయకత్వ సంక్షోభంతో బాధపడుతోంది అని ఒక విశ్లేషకుడు చెప్పారు.
ఏదైనా ఎన్నికల్లో గెలవాలంటే,స్థానిక ప్రభావం, ధన బలం, క్యాడర్ మద్దతు ఉన్న బలమైన అభ్యర్థి ఏ పార్టీకైనా అవసరం. ఇప్పటి వరకు జనసేనకు అభ్యర్థులు కనిపించడం లేదు. నియోజక వర్గాల్లో తాను ఏ అభ్యర్థిని నిలబెట్టినా ప్రజలు గుడ్డిగా ఓట్లు వేస్తారనే భావనలో పవన్ ఉండవచ్చు.అందుకే పవన్ కళ్యాణ్ కు కానీ, అభ్యర్థుల అర్హతల జోలికి పోకుండా జనసేనకు ఓటేయాలని ఆయన ప్రజలకు విజ్ఞప్తి చేస్తున్నారు.
ఇది ఇప్పుడు జరగదు. నాలుగు దశాబ్దాల క్రితం ఎన్టీఆర్ చరిష్మాతో తెలుగుదేశం పార్టీ అభ్యర్థులను ప్రజలు ఎన్నుకున్న ఎన్టీ రామారావు కాలం పోయింది.ఇప్పుడు ఓటర్లు మేధావులుగా మారారు. వారు అభ్యర్థులను, వారిని నిశితంగా గమనిస్తున్నారు, సినిమా చరిష్మా ద్వారా కాదు, అని విశ్లేషకుడు చెప్పారు. ఇప్పటి వరకు చెప్పుకోదగ్గ ముఖ్యనేతలెవరూ ఇతర పార్టీల నుంచి జనసేన పార్టీలో చేరలేదు. ఎన్నికలకు ముందు కొందరు నేతలు చేరినా పవన్ అధికారంలోకి రావడానికి అవి సరిపోవు!

Previous articleఅక్టోబరు నుంచి వైజాగ్‌లో ఎలాగైనా పాలన ప్రారంభించాలనుకుంటున్న జగన్?
Next articleటీడీపీ వైపు చూస్తున్న వైఎస్సార్సీ ఎంపీ కృష్ణ దేవరాయలు?