ఉపాధ్యాయుల పై బొత్స వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు?

రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని ప్రశ్నించే హక్కు ఉపాధ్యాయులకు లేదని ఏపీ విద్యాశాఖ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ వివాదాస్పదంగా వ్యాఖ్యానించారు. అంతేకాదు ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో పనిచేస్తున్న ఉపాధ్యాయులు ప్రైవేట్ పాఠశాలలు, విద్యాసంస్థల్లో చదువుతున్న వారి పిల్లల వివరాలను వెల్లడించాలని బొత్స సవాల్ విసిరారు.
పాఠశాలలను నడపాలంటే రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి అన్నీ తెలుసని, బయటి వ్యక్తుల సూచనలు అవసరం లేదని బొత్స అహంకారపూరిత స్వరంతో అన్నారు. ప్రభుత్వ పాఠశాలల నాణ్యతను మెరుగుపరచడానికి సంస్కరణలు చేపట్టబడ్డాయి. ఆశించిన ఫలితాలను పొందడానికి గణనీయమైన సమయం పడుతుంది. సీబీఎస్‌ఈ, ఇంగ్లిష్ మీడియంలో బోధన, డిజిటల్ క్లాస్‌రూమ్‌ల వంటి విభిన్న అంశాలపై ప్రభుత్వం దృష్టి సారించింది. కాబట్టి ఈ విషయంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వ విధానాన్ని ప్రశ్నించే హక్కు ఉపాధ్యాయులకు లేదని వైసీపీ మంత్రి ఎద్దేవా చేశారు.
ఎంత మంది ఉపాధ్యాయులు తమ పిల్లలను ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో చేర్పిస్తున్నారని బొత్స ప్రశ్నించారు. అయితే ఉపాధ్యాయులు లేవనెత్తిన పలు సమస్యలను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం పరిశీలిస్తోంది. ఉపాధ్యాయులు, ఉద్యోగులు ప్రభుత్వంలో అంతర్భాగమని, అయితే పాఠశాలల విలీనంపై విద్యార్థుల తల్లిదండ్రులు అభ్యంతరం చెప్పడం లేదన్నారు. ఈ విధానానికి అడ్డుకట్ట వేసేందుకు ఎవరో కుట్ర పన్నుతున్నారని బొత్స ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు.
ఇప్పటి వరకు దాదాపు 5600 పాఠశాలలు మ్యాప్ చేయగా, 268 పాఠశాలలు ఈ విధానానికి దూరంగా ఉన్నాయి. ఉపాధ్యాయులకు వ్యతిరేకంగా బొత్స చేసిన వ్యాఖ్యలు చెడు అభిరుచిని కలిగి ఉన్నాయి, దాని కోసం అతను భవిష్యత్తులో ఇబ్బందుల్లో పడవచ్చు.

Previous articleవృద్ధురాలి సమాధానంతో కంగుతిన్న వైసీపీ ఎమ్మెల్యే!
Next articleఅక్టోబరు నుంచి వైజాగ్‌లో ఎలాగైనా పాలన ప్రారంభించాలనుకుంటున్న జగన్?