ఎర్రచందనం వేలం వేయనున్న ఏపీ ప్రభుత్వం?

సంక్షేమ కార్యక్రమాలకు నిధులు సమకూర్చేందుకు అదనపు ఆదాయాన్ని సమకూర్చుకోవడంలో ఇబ్బంది పడుతున్న వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం అందుకు వినూత్న పద్ధతులను అన్వేషిస్తోంది.
ముఖ్యమంత్రి ఏర్పాటు చేసిన ఉన్నత స్థాయి సమావేశంలో అధికారులు ఇచ్చిన సూచన ఏమిటంటే,రాష్ట్ర అటవీ శాఖ వద్ద అందుబాటులో ఉన్న ఎర్రచందనం నిల్వలను ప్రభుత్వం వేలం వేయాలి. గత మూడేళ్లలో అటవీశాఖ అధికారులు,పోలీసులు పెద్దఎత్తున ఎర్రచందనం నిల్వలను స్వాధీనం చేసుకున్నారని, అవి అటవీశాఖ వద్ద పేరుకుపోయాయని వారు తెలిపారు.
ఆ నిల్వలను వేలం వేస్తే ప్రభుత్వానికి వందల కోట్లు వస్తాయని సూచించారు.
అంతర్జాతీయంగా ఎర్రచందనం వేలం వేయాలంటే కేంద్రం నుంచి అనుమతి కావాలని అధికారులు జగన్‌కు సూచించారు. ఎర్రచందనంపై కేంద్రం నుంచి త్వరలోనే అనుమతులు పొందుతామని వారు తెలిపారు. అయితే, ప్రస్తుతం అటవీ శాఖ ఆధీనంలో ఉన్న స్టాక్‌ను భద్రపరచడంలో జాగ్రత్తగా వ్యవహరించాలని ముఖ్యమంత్రి వారిని హెచ్చరించారు. ప్రతి నెల స్టాక్‌ను ధృవీకరించాలని, వివరాలను నవీకరించాలని వారికి చెప్పారు.
అదేవిధంగా మద్యం ద్వారా ఆదాయం పెరిగే అవకాశం ఉందని ఎక్సైజ్ శాఖ అధికారులు ముఖ్యమంత్రికి వివరించారు. ఇప్పటికే ఎక్సైజ్ శాఖ ఈ ఏడాది అదనంగా 840 బార్లను మంజూరు చేయడంతో రాష్ట్రానికి గణనీయమైన ఆదాయం వస్తుంది.
రాష్ట్రవ్యాప్తంగా కల్తీ మద్యం తయారీ, సరఫరాను అరికట్టాలని అధికారులను జగన్ ఆదేశించారు.గ్రామాల్లో అక్రమ మద్యాన్ని అరికట్టడంలో మహిళా పోలీసులు కీలక పాత్ర పోషించారని, గ్రామ సచివాలయాల్లో మహిళా పోలీసుల ఆధారంగా ఎస్‌ఓపీ రూపొందించాలని అధికారులను కోరారు.
మునిసిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్, గనులు మరియు అటవీ శాఖ వంటి అనేక ఇతర శాఖల నుండి అదనపు ఆదాయాన్ని పెంచే అవకాశాలను కూడా ముఖ్యమంత్రి సమీక్షించారు. ఎలాంటి న్యాయపరమైన వివాదాలకు ఆస్కారం లేకుండా పన్నుల వసూళ్లలో పారదర్శకత, జవాబుదారీతనం, సమర్థత ఉండేలా చూడాలని అధికారులను ఆదేశించారు.
పన్ను ఎగవేత, నకిలీ బిల్లుల వినియోగాన్ని అరికట్టేందుకు అత్యాధునిక సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని వినియోగించుకోవాలని అధికారులను ఆదేశించారు. ఇందుకు సంబంధించి డేటా అనలిటిక్స్ సెంటర్‌ను పటిష్టం చేస్తున్నట్లు అధికారులు ఆయనకు తెలియజేశారు.సబ్‌ రిజిస్ట్రార్‌ కార్యాలయాల్లో అవినీతి జరగకుండా కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని, సబ్‌ రిజిస్ట్రార్‌ కార్యాలయంతోపాటు ఎంఆర్‌ఓ, ఎండీఓ, ఆర్‌డీఓ, అవినీతి జరిగే అవకాశం ఉన్న అన్ని ప్రభుత్వ కార్యాలయాలపై దృష్టి సారించాలని జగన్‌ ఆదేశించారు.

Previous articleఎఫ్‌ఆర్‌బిఎం నిబంధనలను జగన్ ప్రభుత్వం గాలికి వదిలేసింది
: పట్టాభి
Next articleవృద్ధురాలి సమాధానంతో కంగుతిన్న వైసీపీ ఎమ్మెల్యే!