తెలంగాణ 13 కొత్త మండలాలు ఏర్పాటు!

తెలంగాణ ప్రభుత్వం రాష్ట్రంలో 13 కొత్త మండలాలను (బ్లాక్‌లు) ఏర్పాటు చేయాలని నిర్ణయించింది, పరిపాలన ప్రజలకు మరింత అందుబాటులో ఉండేలా పరిపాలనా సంస్కరణల్లో భాగంగా ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు పేర్కొంది. స్థానిక ప్రజల డిమాండ్లు, వారి అవసరాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ఈ మేరకు ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి సోమేశ్‌కుమార్‌ ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు. నారాయణపేట జిల్లాలో గుండుమల్, కొత్తపల్లె అనే రెండు మండలాలు ఏర్పడ్డాయి. వికారాబాద్ జిల్లాలో దుద్యాల పేరుతో కొత్త మండలం ఏర్పాటైంది. మహబూబ్‌నగర్ జిల్లా కొత్త మండలం – కౌకుంట్ల. నిజామాబాద్ జిల్లాలో ఆలూరు, డొంకేశ్వర్, సాలూర కొత్త మండలాలు. మహబూబాబాద్ జిల్లాలో సీరోలు మండలం ఏర్పడింది.
ఇతర కొత్త మండలాలు గట్టుప్పల్ (నల్గొండ), నిజాంపేట్ (సంగారెడ్డి), డోంగ్లి (కామారెడ్డి), మరియు ఎండపల్లి మరియు భీమారం (రెండూ జగిత్యాలలో). 2014లో తెలంగాణ ఏర్పడిన తర్వాత ప్రారంభించిన జిల్లాలు, రెవెన్యూ డివిజన్లు, మండలాల పునర్వ్యవస్థీకరణ ప్రక్రియకు కొనసాగింపుగా కొత్త మండలాల ఏర్పాటు.. కొత్త రాష్ట్రంగా ఏర్పడే నాటికి తెలంగాణలో కేవలం 10 జిల్లాలు మాత్రమే ఉండేవి. 2016లో తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టీఆర్‌ఎస్) ప్రభుత్వం 21 కొత్త జిల్లాలను ఏర్పాటు చేసింది. ఫిబ్రవరి 2019లో, టీఆర్‌ఎస్ అధికారంలోకి వచ్చిన రెండు నెలల తర్వాత, రాష్ట్రంలో జిల్లాల సంఖ్య 33కి చేరుకుని మరో రెండు జిల్లాలు సృష్టించబడ్డాయి. 13 కొత్త మండలాల ఏర్పాటుతో, మొత్తం మండలాల సంఖ్య 607కి పెరిగింది.

Previous articleఆగస్టు 15 తర్వాత కేసీఆర్ భారీ ప్రకటన చేస్తారా?
Next articleఆంధ్రప్రదేశ్‌లో కేసీఆర్ కొత్త కాన్వాయ్ సిద్ధమవుతోంది!