కాళేశ్వరంపై కాంగ్రెస్, బీజేపీ ఎందుకు దాడి చేయడం లేదు?

కేసీఆర్ ప్రతిష్టాత్మకమైన నీటిపారుదల ప్రాజెక్ట్ కాళేశ్వరం పంపుహౌస్ పూర్తిగా మునిగిపోయింది. మూలాలను విశ్వసిస్తే, వాటిని మరమ్మతు చేయడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వేల కోట్ల రూపాయలను వెచ్చించవలసి ఉంటుంది. దీంతో ఆందోళన చెందిన టీఆర్‌ఎస్‌ అధికారులు పంపుహౌస్‌ వద్దకు ఎవరూ రాకుండా ప్రాజెక్టు ప్రాంతంలో 144 సెక్షన్‌ విధించారు.
అప్పటికే నీట మునిగిన పంప్‌హౌజ్‌ వద్దకు మీడియా ప్రముఖుడు తీన్మార్‌ మల్లన్న వెళ్లేందుకు ప్రయత్నించగా అడ్డుకున్నారు.అలాగే మాజీ ఐఏఎస్ అధికారి ఆకునూరి మురళిని కూడా పంపుహౌస్ వద్దకు రానీయకుండా అడ్డుకున్నారు.రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కప్పదాటులో భాగమే తమ అరెస్టు అని ఆరోపించారు.
అయితే, చాలా ఆసక్తికరమైన విషయం ఏమిటంటే, బిజెపి, కాంగ్రెస్ రెండూ కేవలం శబ్దాలు మాత్రమే చేస్తున్నాయి. కేవలం ప్రకటనలకు మించి వెళ్లడం లేదు. కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టు అంశాన్ని రెండు పార్టీలు ఎత్తుకోవడం లేదు. ప్రాజెక్టు నిర్మాణానికి బీజేపీ నేతృత్వంలోని కేంద్రం ఎనిమిది అనుమతులు ఇచ్చినందున బీజేపీ నెమ్మదిగా వెళ్లవచ్చు. కానీ, కాంగ్రెస్ మౌనం వర్ణించలేనిది.
కాళేశ్వరం విషయంలో తన ప్రభుత్వంపై దాడి చేయాలని ఎంచుకుంటే, బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లపై ఎదురుదాడికి దిగేందుకు కేసీఆర్ సిద్ధంగా ఉన్నారని, అందుకే బీజేపీ కేవలం విమర్శిస్తోందని ఆ అంశాన్ని దాటి వెళ్లడం లేదని వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఇదిలా ఉంటే, మేఘ విస్పోటన సిద్ధాంతాన్ని,పోలవరం గ్రామాల అంశాన్ని లేవనెత్తడం ద్వారా కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టుపై దృష్టి మరల్చడంలో కూడా కేసీఆర్ విజయం సాధించారు.

Previous articleరాజగోపాల్ బీజేపీలో చేరేందుకు రంగం సిద్ధం..కాని
ఇప్పుడు కాదు!
Next articleబీజేపీ స్వరంలో మార్పు.. వైఎస్సార్‌సీపీని కలవరపెడుతోంది?