రాజగోపాల్ బీజేపీలో చేరేందుకు రంగం సిద్ధం..కాని
ఇప్పుడు కాదు!

నల్గొండ జిల్లా మునుగోడు కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్ రెడ్డి తీరు విచిత్రం. అధికారికంగా కాంగ్రెస్ పార్టీలో ఉన్నప్పటికీ ఆయన మనసు మాత్రం భారతీయ జనతా పార్టీపైనే ఉంది. అయితే బీజేపీలో చేరే విషయంలో మాత్రం ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదు. అదే సమయంలో తెలంగాణాలో కాంగ్రెస్ పార్టీ కార్యక్రమాల్లో చురుగ్గా పాల్గొనకపోవడంతో ఆయన అనుచరులు, పార్టీ కార్యకర్తల్లో గందరగోళం నెలకొంది.

నిజానికి, ఇటీవల హైదరాబాద్‌లో జరిగిన బీజేపీ జాతీయ కార్యవర్గ సమావేశంలో రాజగోపాల్‌రెడ్డి, చేవెళ్ల మాజీ ఎంపీ కొండా విశ్వేశ్వర్‌రెడ్డితో కలిసి బీజేపీలో చేరి, సికింద్రాబాద్‌లో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ర్యాలీకి హాజరవుతారని భావించారు.
కానీ తనకు మాత్రమే తెలిసిన కారణాలతో రాజగోపాల్ ఆ పని చేయలేదు. ఢిల్లీలో కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్‌షాతో పాటు జార్ఖండ్‌లోని ఎంపీతో రహస్యంగా సమావేశమైనట్లు వార్తలు వచ్చాయి. అయినా ఫాలోఅప్ జరగలేదు.
మునుగోడు నియోజకవర్గంలో కాంగ్రెస్ పార్టీ కార్యకర్తలతో కీలక సమావేశానికి రాజగోపాల్ పిలుపునిచ్చారు, అక్కడ అతను బిజెపిలో చేరడానికి తన నిర్ణయాన్ని ప్రకటించి, తన అసెంబ్లీ సభ్యత్వానికి కూడా రాజీనామా చేస్తారని భావిస్తున్నారు.
ఎమ్మెల్యే తన అనుచరుల అభిప్రాయాలను సేకరించి, తనకు బీజేపీ కేంద్ర నాయకత్వ అందరి ఆశీస్సులు ఉన్నాయని చెప్పినట్లు సమాచారం. ఉప ఎన్నికల్లో మునుగోడు నుంచి పోటీ చేయాలని ఆయన యోచిస్తున్నారు.
ఆయనకు సన్నిహిత వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, ఉప ఎన్నిక రాష్ట్రంలో బిజెపి ప్రతిష్టను పెంచడానికి,అధికార తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టిఆర్‌ఎస్) ప్రతిష్టను దెబ్బతీయడానికి సహాయపడుతుందని, అదే సమయంలో టిఆర్‌ఎస్ అధినేత కె. చంద్రశేఖర్ రావు దృష్టిని జాతీయ రాజకీయాల నుండి మళ్లిస్తుంది.
కానీ కొన్ని విచిత్రమైన కారణాలతో రాజగోపాల్ రెడ్డి జ్వరంతో బాధపడుతున్నారనే సాకుతో చివరి క్షణంలో సమావేశాన్ని రద్దు చేసుకున్నారు. దీంతో కేడర్‌లో మరోసారి గందరగోళం నెలకొంది. నిజానికి, రాజగోపాల్ రెడ్డి కాంగ్రెస్‌ను వీడి బిజెపిలో చేరాలనే తన స్టాండ్‌లో ఊగిసలాడుతున్నారు. గతంలో కనీసం రెండు మూడు పర్యాయాలు కాంగ్రెస్‌ని వీడుతానని ప్రకటించారు.
అయితే గతంలో తాను తీసుకున్న నిర్ణయానికి కట్టుబడి ఉంటానని అనంతరం విలేకరులతో అన్నారు. తాను ఇటీవల న్యూఢిల్లీలో అమిత్ షాను కలిశానని ఆయన అంగీకరించారు. అయితే బీజేపీలో చేరే విషయంపై మాత్రం క్లారిటీ ఇవ్వలేదు. టీఆర్‌ఎస్‌, కేసీఆర్‌లను ఓడించే సత్తా ఉన్న పార్టీలోనే నేనూ ఉంటానని, అది బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌ అనేది చెప్పలేదు.

Previous articleజగన్ వద్దకు హిందూపురం వివాదం!
Next articleకాళేశ్వరంపై కాంగ్రెస్, బీజేపీ ఎందుకు దాడి చేయడం లేదు?