బీజేపీ స్వరంలో మార్పు.. వైఎస్సార్‌సీపీని కలవరపెడుతోంది?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో అధికార వైఎస్సార్‌సీపీతో బీజేపీ వ్యవహరిస్తున్న తీరులో ఒక్కసారిగా మార్పు కనిపిస్తోంది. రాష్ట్రపతి ఎన్నికలు ముగిసే వరకు బీజేపీ వివాదాస్పద అంశాల గురించి మాట్లాడలేదు, వైఎస్సార్‌సీపీని విమర్శించలేదు. రాష్ట్రపతిగా తమ అభ్యర్థి ద్రౌపది ముర్ము ఎన్నిక కావాలంటే బీజేపీకి వైఎస్సార్‌సీపీ మద్దతు అవసరం. పోలింగ్ ముగియగానే స్వరం మారిపోయింది.
వైఎస్సార్‌సీపీ ప్రభుత్వంపై బీజేపీ విమర్శలు గుప్పించింది.రుణాల విషయంలో ప్రభుత్వంపై విరుచుకుపడింది.రాష్ట్ర ప్రభుత్వంపై ప్రత్యేక దృష్టి సారించిన అఖిలపక్ష సమావేశంలో ప్రత్యేక ప్రజెంటేషన్ ఇచ్చారు.విచక్షణారహితంగా అప్పులు చేస్తోందని, ఇది రాష్ట్రానికి మేలు చేయదని అన్నారు. దివాళా తీసిన శ్రీలంకతో ఏపీ ఆర్థిక పరిస్థితిని పోల్చిన కేంద్ర ప్రభుత్వం షాకింగ్. ఎంపీ అయోధ్యరామిరెడ్డి, రెడ్డప్ప సహా అఖిలపక్ష సమావేశానికి హాజరైన టీడీపీ ఎంపీలు వెంటనే అభ్యంతరాలు వ్యక్తం చేస్తూ ఏపీని శ్రీలంకతో ఎలా పోలుస్తారో చెప్పాలన్నారు.
కేవలం ఒక రోజు తర్వాత, కేంద్ర మంత్రి పీయూష్ గోయెల్ రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకుని, PDS బియ్యం పంపిణీలో చాలా లొసుగులు ఉన్నాయని అన్నారు. వైఎస్ జగన్ నేతృత్వంలోని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కేంద్ర ప్రభుత్వం ఇచ్చే బియ్యాన్ని కూడా పంపిణీ చేయడం లేదని ఆరోపించారు.రాష్ట్రానికి బియ్యం పంపిణీని అడ్డుకుంటామని బెదిరించారు.
ఈ పరిస్థితిని వైఎస్సార్‌సీపీ నేతలు గమనించారు. ఈ వ్యాఖ్యలు పార్టీలో చర్చనీయాంశంగా మారాయి. ఇక వైఎస్సార్‌సీపీ మద్దతు అవసరం లేదని రానున్న రోజుల్లో బీజేపీ మరింత దూకుడు పెంచుతుందని ఆ పార్టీ నేతలు భావిస్తున్నారు. బీజేపీ మెరుపుదాడిని ఎలా ఎదుర్కోవాలనే దానిపై ఆ పార్టీ నేతలు తర్జనభర్జనలు పడుతున్నారు.

Previous articleకాళేశ్వరంపై కాంగ్రెస్, బీజేపీ ఎందుకు దాడి చేయడం లేదు?
Next articleఆగస్టు 15 తర్వాత కేసీఆర్ భారీ ప్రకటన చేస్తారా?