ఈడీ విచారణతో కాంగ్రెస్ సానుభూతి పొందడానికి ప్రయత్నిస్తుందా?

కాషాయ పార్టీ భారతీయ జనతా పార్టీ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వం తన ప్రత్యర్థులను లక్ష్యంగా చేసుకోవడానికి కేంద్ర ఏజెన్సీలను ఉపయోగిస్తోందని విపరీతమైన విమర్శలను ఎదుర్కొంటోంది. కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షురాలు సోనియా గాంధీని ప్రశ్నించేందుకు రావాల్సిందిగా కేంద్ర ఏజెన్సీ ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) నోటీసులు అందజేసింది.
సోనియా గాంధీ విచారణ కోసం ఈడీ ముందు హాజరు కావడంతో,ఆమెకు సంఘీభావంగా నిలబడాలని దేశవ్యాప్తంగా నాయకులు, కార్యకర్తలు నిరసనలు చేస్తున్నారు. ఆమెకు వ్యతిరేకంగా ఎలాంటి సాక్ష్యాధారాలు లేనప్పుడు ఏజెన్సీ నోటీసును అందజేయడాన్ని నాయకులు తప్పుగా కనుగొంటారు.
కాంగ్రెస్ నాయకులు తమ పదవులతో సంబంధం లేకుండా నిరసనలో పాల్గొన్న తీరు,పార్టీ సానుభూతిని పొందాలనుకుంటున్నారా అనే సందేహాన్ని రేకెత్తిస్తుంది.ఈడీ గొడవ వెనుక బీజేపీ ప్లాన్‌ ఉందని నేతలు చెబుతున్నారు. ఆమెకు వ్యతిరేకంగా ఎలాంటి సాక్ష్యాధారాలు లేకపోతే, ఈడీ అదే చెబుతుంది, సోనియా గాంధీకి క్లీన్ చిట్ ఇస్తుంది. ఆమెకు క్లీన్ షిట్ లభిస్తే అది పార్టీ ప్రతిష్టను పెంచుతుంది. అయితే నేతలు మాత్రం సానుభూతి పొందే పనిలో ఉన్నారు.
గాంధీ కుటుంబం దేశానికి ఎలా సేవ చేస్తుందో, సభ్యులను చంపేశారో నిరంతరం చెబుతూ,ప్రతి ఒక్కరి మదిలో సానుభూతి బీజాలు నాటుతున్నారు నేతలు.సోనియా గాంధీ కూడా విచారణకు వెళ్లే ముందు తాను ఇందిరాగాంధీ కోడలు అని చెప్పారు.దీంతో ప్రత్యర్థి పార్టీ సానుభూతి కార్డులు వేసేందుకు ప్లాన్ చేస్తోందని అంటున్నారు.
కాంగ్రెస్ పార్టీ చేపట్టిన నిరసనలు పథకం ప్రకారమే సాగినప్పటికీ కొన్ని చోట్ల హింసాత్మకంగా మారాయి. ఇప్పుడు సోనియాగాంధీకి ఈడీ పిలుపునిచ్చినందుకు సంతోషిస్తున్న కొందరు కాంగ్రెస్ కార్యకర్తలు బెంగళూరులోని ఈడీ కార్యాలయం ముందు కారుకు నిప్పు పెట్టారు. హైదరాబాద్‌లో ద్విచక్రవాహనానికి నిప్పంటించిన దృశ్యం అలాంటిదే.

Previous articleఅప్పులే కాదు, డ్రగ్ వినియోగంలో తెలుగు రాష్ట్రాలు కూడా అగ్రస్థానంలో ఉన్నాయా?
Next articleచంద్రబాబుపై వైసీపీ నెక్స్ట్ లెవెల్ టార్గెట్?