సోనియా నిరసనలో టీఆర్ఎస్ చేరిక, రేవంత్ షాక్!

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షురాలు సోనియా గాంధీని ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ ప్రశ్నించడాన్ని నిరసిస్తూ ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ అధ్యక్షుడు ఏ రేవంత్ రెడ్డి ఆధ్వర్యంలో తెలంగాణ కాంగ్రెస్ నాయకులు, కార్యకర్తలు హైదరాబాద్‌లోని నెక్లెస్ రోడ్‌లో భారీ నిరసనలు చేస్తుండగా, వారికి తెలంగాణ నుంచి గట్టి షాక్ తగిలింది.
ఎందుకంటే, న్యూఢిల్లీలో సోనియా గాంధీకి మద్దతుగా ప్రతిపక్ష పార్టీలు చేస్తున్న నిరసనలతో టీఆర్‌ఎస్ చేరింది మరియు కేంద్రంలోని ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ నేతృత్వంలోని భారతీయ జనతా పార్టీ ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా ఉమ్మడి పోరాటం చేయాలని నిర్ణయించుకుంది.
సోనియా గాంధీపై ఈడీ వేధింపులపై ఉమ్మడి వ్యూహంపై చర్చించేందుకు రాజ్యసభలో కాంగ్రెస్ పార్టీ వరద నాయకుడు మల్లిఖార్జున్ ఖర్గే ఏర్పాటు చేసిన సమావేశానికి సీనియర్ టీఆర్ఎస్ పార్లమెంటరీ పార్టీ కే కేశవరావుతో పాటు మరో ఇద్దరు ఎంపీలు నామా నాగేశ్వరరావు, జే సంతోష్ కుమార్ హాజరయ్యారు.
టీఆర్‌ఎస్‌తో పాటు డీఎంకే, సీపీఐ(ఎం), సీపీఐ, ఐయూఎంఎల్, నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్, ఎండీఎంకే, ఎన్సీపీ, వీసీకే, శివసేన, ఆర్జేడీ ప్రతినిధులు ఈ సమావేశానికి హాజరయ్యారు. నేషనల్ హెరాల్డ్ కేసులో సోనియా గాంధీని ఈడీ అధికారులు ప్రశ్నించడాన్ని ఖండిస్తూ వారు సంయుక్త ప్రకటన విడుదల చేశారు.
కేంద్ర సంస్థలను దుర్వినియోగం చేస్తూ ప్రతిపక్ష నేతలపై మోదీ ప్రభుత్వం చేస్తున్న వేధింపులపై ఉమ్మడిగా పోరాడతామని టీఆర్‌ఎస్‌ తరఫున కేశవరావు ప్రకటనపై సంతకం చేశారు.
గతంలో ఖర్గే ఏర్పాటు చేసిన సమావేశానికి టీఆర్‌ఎస్‌ హాజరైనప్పటికీ అది వేరే ఉద్దేశ్యంతో జరిగింది. అయితే ఈసారి మాత్రం సోనియా గాంధీకి మద్దతుగా నిలిచారు.
ఇంటింటికి తిరిగి కాంగ్రెస్‌ గొంతు నొక్కేందుకు టీఆర్‌ఎస్‌ అధ్యక్షుడు తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు వ్యూహాత్మక ఎత్తుగడ వేసినట్లు తెలుస్తోంది.సహజంగానే, కేసీఆర్ వ్యూహం కేసీఆర్‌పై దూకుడుగా ఉన్న రేవంత్ రెడ్డిని గురి చేసింది. టీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌లు చేతులు కలిపాయన్న సందేశాన్ని అందించడానికి ఈ అవకాశాన్ని ఉపయోగించుకోవడంతో ఈ వ్యూహం ఇప్పుడు బీజేపీ మరింత ఎదగడానికి దోహదపడుతుంది.

Previous articleచాలా కాలం తర్వాత మీడియా ముందుకు వచ్చిన కేవీపీ!
Next articleఅ ఐదుగురిని ఓడించాలనే పట్టుదలతో వైఎస్ జగన్ !